ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 2 พฤษภาคม 2020  (อ่าน 3875 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
นิสสัน มาร์ช ยังน่าซื้ออยู่รึเปล่าครับในเวลานี้

ออฟไลน์ Pitak2525

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับMG Extender version จีน หน่อยครับ ได้ข่าวว่ากำลังจะมีการครับโฉม ไม่ทราบว่าจะมีการปรับอะไรบ้างครับและมาไทยเมื่ิอไร แล้วพอมาไทยจะมีการเพิ่มแรงม้าเครื่องยนต์ไหมครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
mg hs phev / rx8 จะเข้าทำตลาดในไทยหรือเปล่าครับ ?
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
รบกวนสอบถามนิดนึงนะครับ
Altis ตัวล่าสุดระหว่างตัวHybrid-HI กับตัว GR-Sport
Ground Clearanceที่ต่างกันอยู่20mm
มีผลต่อการขับขี่หรือฟีลลิ่งช่วงล่างต่างกันแค่ไหนอย่างไรบ้างครับ
แล้วเราสามารถเอาช็อคอับกับสปริงของตัวGRมาใส่ตัวHVได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
Yaris HB 2020 มีปัญหาประจำรุ่นอะไรมั้ยครับ และ new yaris model change จะมาปีไหนครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2020, 14:57:39 โดย John Cena »

ออฟไลน์ JerryMaguire

• Newbie
  • *
อยากเปลี่ยนยาง Mazda 2 Diesel

เดิมติดรถ 185/60 R16 เห็นว่ามันแคบไป

อยากใส่ 205/55 R16 จะติดซุ้มมั้ยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เห็นตอนต้น ชม. บอก Ariya อาจจะเข้ามาไทย 2022
แล้ว X-Trail Model Change จะเข้ามาไทยอยู่มั้ยครับ ประมาณช่วงไหนครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Martin

• Newbie
  • *
หลังช่วง COVID-19 ราคาขายรถจะลดลงมั้ยครับ

ออฟไลน์ ตัง

• Newbie
  • *
ตอนนี้มีแผนอยากได้รถแนวแฮชแบ็คเก่าๆ ไว้ขับไป-กลับ+ขับเล่น มอ บางครั้งครับ ที่มองไว้เป็น civic eg , peugeot 205,405 , หรือ คันอื่นแนะนำหน่อยครับ งบพร้อมเจ็บ500k แล้วที่ลาสวีคที่พี่จิมบอกปูโยอาจมีแผนเอาซีดาน508มา แต่ล้มเพราะโควิด สมมุติถ้าไม่มีโควิดจะมาช่วงไหนครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2020, 15:43:37 โดย ccadev500 »

ออฟไลน์ thip

• Newbie
  • *
ชอบX7 m50d สาเหตุอันดับ 1 เพราะชอบเบาะแถวสองแบบกัปตันซีท และเนื้อที่เบาะแถวสามที่กำลังดี
และก็ 2 ชอบเครื่องยนต์และดีไซน์ของ BMW แต่ราคาขายช่างแพงเหลือเกิน รู้สึกท้อแท้มาก
จะมีโอกาสมั้ย ที่ BMW THAILAND จะนำเครื่อง 3.0d (หรือ 25d ไปเลย) มาทำตลาดสำหรับประเทศไทย

ป.ล. ไปลองนั่ง CX-8 ดีเซลแล้ว เบาะแถวสามมันก็โอนะ อยากให้เบาะกัปตันแถวสองของเค้า มีทางเดินตรงกลางโล่งๆเพื่อเข้าสู่เบาะแถวสาม
มีใครเคยลองยกคอนโซลตรงกลางเบาะแถวสองออกมั้ยครับ