ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาขึ้นทุกชนิด ดีเซล 50สต. เบนซิน 30สต. เว้นE85 15สต. ครับ  (อ่าน 1935 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
ขอบคุณครับ G95 ยาวๆเลยผมนาทีนี้ :)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

จัดไปแล้วครับ ดีเซลเต็มถัง พันกว่าเอง

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
เตรียมตัวรอรับกับช่วงขาขึ้นของน้ำมันได้เลยคับชาวโลก เพราะเคยมีผู้รู้ในวงการน้ำมันให้สัมภาษว่า จากนี้ไปราคาน้ำมันจะค่อยๆขยับขึ้นทีละนิดๆ หลังจากสถานการโคหวิดเริ่มคลี่คลาย ตอนนี้ชักหวั่นๆกัวมันจะกลับมาขึ้นไปถึงยี่สิบกว่าเหมือนแต่ก่อน😑😒😲

ออฟไลน์ SM.

ขึ้นแล้วสินะ ผลประกอบการไม่ดี ต้องขอขึ้นราคหน่อยล่ะ

ออฟไลน์ Auto

ขึ้นแล้วสินะ ผลประกอบการไม่ดี ต้องขอขึ้นราคหน่อยล่ะ
  ราคาตลาดโลกขึ้นต่อเนื่องครับ           ตอนนี้คือขาขึ้นแล้ว                ต่อไปจะได้เจอแต่ข่าวปรับราคาขึ้น

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member

ไม่ได้เกี่ยวกันเลยครับ

https://aip.com.au/pricing/international-prices/international-market-watch

ทั้ง เบนซินและดีเซล ขึ้นมาราวๆ 3 $/Barrel  (ดูถึงวันจันทร์ที่ 4 พ.ค.)

ส่วนที่ ณ ตอนนี้ ราคา update ถึงเย็นเมื่อวาน 6 พ.ค. เบนซินขึ้นมาอีก 6 $ .. >> เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้า มีปรับราคาขึ้นอีกแน่นอนครับ

อาจจะ +60 สต/ล อีก 2 วันติดกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2020, 12:22:42 โดย TCP »