ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งไว้ครับ เซลล์นิสสันหลายๆที่เริ่มมีการขายเกินราคาประกาศ สิทธิแพทย์แล้ว  (อ่าน 15847 ครั้ง)

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
รับแจ้งจากในคลับมา ส่วนตัวไม่เชื่อเลยไปถามดูศูนย์แถวบ้าน ปรากฏว่า เพิ่มขึ้น 100,000-150,000 เลย Teana กับ Xtail 2.5

เลยคิดว่าเป็นนโยบายรึปล่าว ถ้าทำอย่างนี้ก็โชคดีละกันครับ กำลังจะอุดหนุด มาเจอแบบนี้

ออฟไลน์ urangutang

รับแจ้งจากในคลับมา ส่วนตัวไม่เชื่อเลยไปถามดูศูนย์แถวบ้าน ปรากฏว่า เพิ่มขึ้น 100,000-150,000 เลย Teana กับ Xtail 2.5

เลยคิดว่าเป็นนโยบายรึปล่าว ถ้าทำอย่างนี้ก็โชคดีละกันครับ กำลังจะอุดหนุด มาเจอแบบนี้

ผมเข้าใจว่าถ้ารถราคาพิเศษน่าจะต้องซื้อจาก Nissan Motor Thailand มาใหม่(อาจจะโดนขายพ่วงรุ่น พ่วงสี) แต่ถ้ารถที่ค้างสต๊อกอยู่ในโชว์รูมคงไม่ใช่ราคาพิเศษอ่ะครับ ซึ่งตอนนี้คนสนใจกันเยอะอาจมีโชว์รูมบางที เสนอราคาแบบรถค้างสต็อกมาขาย

ออฟไลน์ boatotto

• Newbie
  • *
BMW X1 F48 เครื่องเบนซินลหรือ ดีเซล ดีครับ ขับในเมืองส่วนใหญ่ ออกต่างจังหวัดเดือนละครั้งครับ

ออฟไลน์ Xyclop

อุเม่   ลดเพิ่มอีกแสนยังคิดแล้วคิดอีกเลย

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
x trail ตัวที่ตัดโปรเหมือนจะหมดแล้วนะครับ terra teana ยังมีอยู่

ถ้า x trail ตอนนี้เหมือนจะเป็นรถสต๊อก ขอจากศูนย์ ตจว เอามาแลกครับ ตจว xtrail terra teana ขายออกยากมากมาย

ขายเกินราคาคือ ลดไม่ตามป้ายที่ pr ออกไปหรอครับ ถ้าเจอแนะนำให้เอาชื่อเซลกะศูนย์แจ้ง nissan เองเลยครับ

ประกาศโหนแพทย์เฉยๆ แต่ตอนแรกไม่แพทย์เข้ามาก็ลดไม่แพ้กันครับ

ออฟไลน์ Sky5599

• Newbie
  • *
เท่าที่ทราบ รถมีจำนวนจำกัดในแต่ละรุ่น หมดแล้วหมดเลย
ซึ่งหมดไปแล้ว บางศูนย์ตัดใจขาดทุนลดเอง ยอมเอาสภาพคล่อง เพราะฉะนั้น บางที เค้าลดไม่ถึงเพราะเป็นรถเค้าเอง
และราคานั้นเค้าก็ขาดทุนมากแล้ว
เหมือน ซื้อเหล้ามาขาย จากยี่ปั่ว ราคา ขวดละ 40 ให้ขายขวดละ 45 ซื้อมาแล้ว ปรากฏ ยี่ปั่วบอกมาซื้อดิ ขายขวดละ 35 มี 100 ขวด
แล้วคนที่ซื้อมาขายเลยจำใจขายขาดทุน ที่ 38 บาท ไม่งั้นก็ขายลำบาก ไม่งั้นแจ้งหมดไม่ขายดีกว่า

เคยเดินห้างมั้ยครับ ที่บอกว่า วันนี้เอา คอมรุ่นเดียวกัน บางร้านเอามาลดราคา
แต่มีอยู่ 10 ตัว ใครมาช้า ขายได้ครบ 10 ตัวแล้วก็อด เป็นราคาเดิม
เหตุการ์ณก็คล้ายๆกันอะครับ
จริงๆแล้วควรเห็นใจเค้ามากกว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2020, 15:24:47 โดย Sky5599 »

เท่าที่ทราบ รถมีจำนวนจำกัดในแต่ละรุ่น หมดแล้วหมดเลย
ซึ่งหมดไปแล้ว บางศูนย์ตัดใจขาดทุนลดเอง ยอมเอาสภาพคล่อง เพราะฉะนั้น บางที เค้าลดไม่ถึงเพราะเป็นรถเค้าเอง
และราคานั้นเค้าก็ขาดทุนมากแล้ว
เหมือน ซื้อเหล้ามาขาย จากยี่ปั่ว ราคา ขวดละ 40 ให้ขายขวดละ 45 ซื้อมาแล้ว ปรากฏ ยี่ปั่วบอกมาซื้อดิ ขายขวดละ 35 มี 100 ขวด
แล้วคนที่ซื้อมาขายเลยจำใจขายขาดทุน ที่ 38 บาท ไม่งั้นก็ขายลำบาก ไม่งั้นแจ้งหมดไม่ขายดีกว่า

เคยเดินห้างมั้ยครับ ที่บอกว่า วันนี้เอา คอมรุ่นเดียวกัน บางร้านเอามาลดราคา
แต่มีอยู่ 10 ตัว ใครมาช้า ขายได้ครบ 10 ตัวแล้วก็อด เป็นราคาเดิม
เหตุการ์ณก็คล้ายๆกันอะครับ
จริงๆแล้วควรเห็นใจเค้ามากกว่านะครับ

ครับเห็นใจครับ แต่ที่เจอมาเลือกสีไม่ได้ เหลือ 3 คัน รีบตัดสินใจเดี๋ยวหมด มันก็คือล๊อตเดียวกันรึปล่าว

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ที่ประกาศใน Official

"จำกัดสิทธิ์ 1000 คัน" ครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Seatar

• Full Member
จากกรณีเชฟและนิสสัน  ผมว่าคนไทยชนชั้นกลางขึ้นไปมีกำลีงซื้อแฝงนะครับ  ถ้ารัฐบาลกระตุ้นตนกลุ่มนี้ให้จ่ายให้ใช้เงินแฝงได้ เศรษฐกิจจะฟื้นเร็วขึ้นกว่านี้

ออฟไลน์ Sky5599

• Newbie
  • *
อย่างที่บอก มีจำกัด จำนวน ในแต่ละรุ่น และหมดแล้ว ที่ขายอาจเป็นรถ สต๊อกที่มี สีเค้าคงมีเท่านั้นจริงๆ ถ้าเลือกสี เค้าก็ต้องสั่งใหม่ แต่ เป็นราคาเต็ม แต่มาขายลูกค้าราคาลด  ตัวแทนจำหน่ายคงไม่สั่งมาให้ตัวเองขาดทุนเพิ่ม หรอกครับ
ไม่งั้นต้องหา ตัวแทนที่มีสีและรุ่นที่เราต้องการแทนครับ แต่น่าจะทยอยหมด  ส่วนรถในโครงการน่าจะเหลือ แต่ Terra ซึ่งน่าจะหมดเร็วๆนี้ ยกเว้นเค้าจะเพิ่มรถในโครงการอีก แต่น่าจะยาก เพราะราคานี้เค้าคงไม่กำไร น่าจะระบายของมากกว่าเพราะไม่รู้เหตุการ์ณวิกฤตจะจบเมื่อไร เดาว่าถือเงินสดคุ้มกว่า
แต่สุดท้ายก็ต้องขึ้นกับ นิสสันประเทศไทยว่าจะอย่างไง

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

มาแจ้งไว้เผื่อใครเจอแบบผมจะได้เข้ามาอ่านในนี้แล้วเข้าใจตามทุกท่านที่ให้ความเห็นไว้นะครับ
ส่วนตัวผม เดิมจะหาเรื่องก็เก็บเงินไว้ก่อนละกัน แค่คิดว่ารถค้างปีนึงไม่ซีเรียจอยู่แล้ว และมันก็ขับดีกว่าที่เรามีอยู่อยากเปลี่ยนดู
ถ้าราคาตามเปิดมาในบ้านเราก็มีแพทย์ พยาบาลตรงสิทธิ์ ไปลองดูไม่เสียหาย

ผมก็แค่งงว่า ถ้าไม่ขายราคานี้ จะให้ยื่นบัตรประกอบวิชาชีพการรักษาทำไม

ส่วนเรื่อง 1,000 คัน เอาเป็นว่าผมทราบว่ายังไม่เต็มครับ

ออฟไลน์ InBkk

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

มาแจ้งไว้เผื่อใครเจอแบบผมจะได้เข้ามาอ่านในนี้แล้วเข้าใจตามทุกท่านที่ให้ความเห็นไว้นะครับ
ส่วนตัวผม เดิมจะหาเรื่องก็เก็บเงินไว้ก่อนละกัน แค่คิดว่ารถค้างปีนึงไม่ซีเรียจอยู่แล้ว และมันก็ขับดีกว่าที่เรามีอยู่อยากเปลี่ยนดู
ถ้าราคาตามเปิดมาในบ้านเราก็มีแพทย์ พยาบาลตรงสิทธิ์ ไปลองดูไม่เสียหาย

ผมก็แค่งงว่า ถ้าไม่ขายราคานี้ จะให้ยื่นบัตรประกอบวิชาชีพการรักษาทำไม

ส่วนเรื่อง 1,000 คัน เอาเป็นว่าผมทราบว่ายังไม่เต็มครับ

1,000 คันก็คือโควต้าทั่วประเทศ ณ ชั่วโมงนี้ คงมีศูนย์ไม่กี่แห่งที่ยังมีโควต้านี้อยู่ ศูนย์ที่ไม่มีโควต้าจึงเลือกที่จะเฉือนเนื้อตัวเอง เพื่อลดราคารถนอกโควต้าให้ได้ใกล้เคียง เพราะช่วงนี้เป็นช่วงที่ Walk in เยอะมากเป็นพิเศษแบบไม่เคยมีมาก่อน น้ำขึ้นต้องรีบตัก

ออฟไลน์ Tien.W

ผมยังอยากได้เลย ถ้าไม่ติดว่ามี pulsar นะ ป่านนี้ ถอย Terra ละ อิอิ

ออฟไลน์ SM.

เพิ่งทราบว่ามีแค่ 1000 คันเท่านั้น

โปร นี้น่าจะช่วยลด stock ได้ไวเลย

ออฟไลน์ CHANOM

เรามีคนรู้จักที่ทำงานเป็นผู้จัดการฝ่ายขายของดีลเลอร์นิสสันนะคะ

เห็นว่าราคาพิเศษ จะมีโควต้าอยู่ประมาณรุ่นละ 1,000 คัน ทั้งประเทศ
พอหมดแล้ว ก็จะเป็นรถสต๊อกปกติ ซึ่งมี margin ส่วนลดอยู่ประมาณ 2-3 แสน
ซึ่งในกรณีของ Xtrail ก็จะต่างกับราคาแพทย์อยู่ที่ประมาณ 5 หมื่น - 1 แสนค่ะ

เราเองก็สนใจเหมือนกัน ตอนแรกก็นึกเสียดายอยู่เพราะว่าขาย HRV ไม่มัน
แต่พอฟังแบบนี้ ค่อยใจชื้นหน่อยค่ะ แพงกว่า 5 หมื่น - 1 แสน แต่เลือกรถได้ตามใจชอบ ก็ดีไปค่ะ ^^
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ PhingPhing

• Newbie
  • *
โปรฯ Xtrail, Terra, Teana นี่เป็นโปรฯจากบริษัทแม่นิสสันเองเลยครับ  โดยมีกติกาคือศูนย์ฯต้องซื้อรถใหม่และซื้อขาดจากบริษัทแม่(ตัวรถเป็นสต็อคของบริษัทแม่) ถ้าเอารถในสต๊อกตัวเองมาขายบริษัทแม่ไม่ชดเชยให้  โดย
1. ต้องซื้อเป็น Lot  6-7 คันในทีเดียว ศูนย์ฯแย่งซื้อกันตั้งแต่วันแรกล่ะเพราะฉะนั้นแต่ล่ะศูนย์จะได้จำนวนรถมากน้อยไม่เท่ากัน โดยขายราคาที่บริษัทแม่ตั้งให้ ของแถมติดจากบริษัทแม่มามีเพียงประกันชั้น 1 ถ้าได้แถมมากกว่านี้ก็มาจากศูนย์กับเซลล์ควักให้
2. เซลล์ได้คอมคันล่ะ 10,000 บาท
3. จริงๆเขาเปิดให้ขายกับกลุ่มอาชีพพิเศษก่อน  แล้วหลังวันที่ 15/5 ค่อยขายให้คนทั่วไป  แต่ของจริงคือทุกศูนย์รับจองหมดทุกอาชีพตั้งแต่วันแรก
4. ราคาที่เห็นบวกเพิ่มนี้ก็เป็นได้ครับว่าคือรถในโปรฯนี้แหล่ะ แล้ว Xtrail มันได้รับความสนใจเยอะบางศูนย์เลยแอบขึ้นราคา  หรือไม่ก็รถในสต็อกศูนย์เอามาพ่วงขายตอนนี้ด้วย

ปล.ผมจอง Xtrail HB V ไปเหมือนกัน แต่จากที่เซลล์แจ้งลำดับคิวมาก็ปลงล่ะได้ก็ดีไม่ได้ก็ช่างมัน

ออฟไลน์ burst

• Full Member
จากกรณีเชฟและนิสสัน  ผมว่าคนไทยชนชั้นกลางขึ้นไปมีกำลีงซื้อแฝงนะครับ  ถ้ารัฐบาลกระตุ้นตนกลุ่มนี้ให้จ่ายให้ใช้เงินแฝงได้ เศรษฐกิจจะฟื้นเร็วขึ้นกว่านี้

เห็นด้วยเลยครับ ถ้ามันดูคุ้มค่า ดูมีคนพร้อมจะจ่าย
เพื่อนผมเป็นหมอ รพ.เอกชน เงินเดือนน่าจะ 2 แสนอัพ
ระมัดระวังเรื่องการใช้เงินพอสมควร พอนิสสันออกโปรนี้มา ตัดสินใจในไม่กี่วันเลยครับ
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi