ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขายมาสด้า 2 เดือนล่าสุดเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 4649 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
พอดีที่บริษัทได้รับเอกสารส่วนลดราคาซัพพลายเออร์จากมาสด้าแล้วเป็นเดือนแรก ได้รับส่วนลดค่อนข้างเยอะ

เลยอยากรู้ว่าตอนนี้ยอดจองของมาสด้า2เดือนที่ผ่านมาเป็นยังไงบ้างครับทั้ง sedan และ hatchback เลยนะครับ ยอดจองน้อยแล้วหรือเปล่า ถึงได้ให้ส่วนลดค่อนข้างเยอะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: ยอดขายมาสด้า 2 เดือนล่าสุดเป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 16:23:40 »
ก็ได้เดือนละ 2 พันอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: ยอดขายมาสด้า 2 เดือนล่าสุดเป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 16:39:36 »
อ่อครับ ขอบคุณมากครับ

2 พันนี่คือ 4 กับ 5 ประตูรวมกันช่ายปะคับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 16:40:17 »
อ่อครับ ขอบคุณมากครับ

2 พันนี่คือ 4 กับ 5 ประตูรวมกันช่ายปะคับ

Yes Sir

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 17:11:24 »
คิดว่า Fiesta คงจะเข้ามาแบ่งส่วนแบ่งไปอีกนะครับว่ามั๊ย แต่จะมากน้อยเท่าไหร่ อยากรู้จริงๆ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 17:14:16 »
คิดว่า Fiesta คงจะเข้ามาแบ่งส่วนแบ่งไปอีกนะครับว่ามั๊ย แต่จะมากน้อยเท่าไหร่ อยากรู้จริงๆ

อยากทราบเหมือนกันครับ

คงต้องรอดูสรุปช่วงไตรมาสแล้วเนอะพี่ ned  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ atc40

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 18:13:40 »
 ;D ตอนนี้ M-DAY 9-19 เดือน 9 เท่านั้นครับ  ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 18:43:40 »

อยากทราบเหมือนกันครับ

คงต้องรอดูสรุปช่วงไตรมาสแล้วเนอะพี่ ned  ;D

ตั้งหน้าตั้งตารอกันดีกว่าเนอะ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 21:29:14 »
งั้นขอถามคุณ homy ต่อเลยนะครับ เคยมีคนสบประมาทไว้ว่า "มาสด้า 2 ขายดีเฉพาะเดือนแรกๆเท่านั้นแล้งหลังจากนั้นเข็นให้เกิน 500 คันก็ยากเย็น" คุณ homy เห็นว่าคำพูดนี้มีโอกาสเป็นจริงเท่าไหร่ครับ? และยอดขายมาสด้า 2 ลดลงจากเดือนแรกๆมากไหม?

จะเฟียสต้า 2 อาวิโอใหม่ ผมอยากให้ค่ายอื่นๆขายดีนอกจากเจ้าตลาดบ้าง ไม่ใช่กระจุกอยู่แค่สองยี่ห้อเท่านั้น  :P   
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 21:49:35 »
งั้นขอถามคุณ homy ต่อเลยนะครับ เคยมีคนสบประมาทไว้ว่า "มาสด้า 2 ขายดีเฉพาะเดือนแรกๆเท่านั้นแล้งหลังจากนั้นเข็นให้เกิน 500 คันก็ยากเย็น" คุณ homy เห็นว่าคำพูดนี้มีโอกาสเป็นจริงเท่าไหร่ครับ? และยอดขายมาสด้า 2 ลดลงจากเดือนแรกๆมากไหม?

จะเฟียสต้า 2 อาวิโอใหม่ ผมอยากให้ค่ายอื่นๆขายดีนอกจากเจ้าตลาดบ้าง ไม่ใช่กระจุกอยู่แค่สองยี่ห้อเท่านั้น  :P   

รู้สึกคำพูดนีี้คุ้น ๆ มาจากไหนแฮะ
500 คันน่าจะหมายถึง 5 ประตูอย่างเดียวมากกว่า
แต่ยอดขายก็พิสูจน์แล้วนะว่ามันไม่ได้เป็นอย่างที่เขาพูดนั่นแหล่ะ

นี่มันก็ขายมาเกือบจะถึงปีแล้วนะครับยอดขาย 5 ประตูยัง 800-900 กว่าต่อเดือนอยู่เลยนะ
น้อยกว่าช่วงเปิดตัวหน่อย
เพราะตัวซีดานมาแย่งยอดขายด้วยส่วนนึง (ก็นะหน้าตาเหมือนกัน ชื่อเหมือนกัน คนก็ไปซื้อซีดานดีกว่า)

ผมว่าหลาย ๆ ค่ายบริษัทรอง ๆ ทั้งหลายเพิ่งมาทำกิจการเอง(บริษัทแม่) 7-10 ปีเองเขาก็เริ่มแข็งแกร่งขึ้นนะ มันเป็นช่วงที่ค่อย ๆ สยายปีกเรื่อย ๆ ครับ ลงทุนลงแรงลงเวลาระดับนึงก็น่าจะได้เวลาเก็บเกี่ยวกันอีกไม่นาน

จะไม่เหมือนสมัยก่อนที่มีแต่ดิสทริบิวเตอร์ไทยทำกันเอง อนาคตการแข่งขันรุนแรงขึ้นอีกมากแน่

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 16:36:31 »
ใน MAZDA ผมละ ชอบ พี่ซู   กับการทำตลาด การโฆษณาของเค้ามากกกกกกกก  รถยี่ห้อเด็กๆ เอ๋อๆ  ตอนนี้ เป็นวัยรุ่น มีปริญญา