ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ นอกเรื่องครับ  (อ่าน 15985 ครั้ง)

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
ขอคำแนะนำ นอกเรื่องครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2020, 19:47:54 »
ขอคำแนะนำครับ นอกเรื่องรถนิดนึงนะครับ ถ้าผิดกฏลบได้เลยครับ
คือ เรื่อง มีอยู่ว่า ผมไปเจอข้อมูลงบการเงิน ของบริษัท ผมเอง จากเว็ปCreden.co  โดยที่ผมไม่ได้อนุญาติให้เผยแพร่ สาธารณชนแต่อย่างใด แล้ว
ผมก็เลย สอมถามไปยังบริษัทเค้า เค้าบอกได้อนุญาติจากรัฐบาล
ส่วนตัว ผมถือว่าเค้าถือวิสาสะมากนะครับ ข้อมูลงบการเงิน บริษัท ผม มาเปิดเผยแก่สาธารณชนแบบนี้

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำ นอกเรื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2020, 20:30:57 »
เข้าใจอารมณ์ ... แต่ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดข้อมูลงบการเงินและข้อมูลการจดทะเบียนบริษัท เป็นข้อมูลสาธารณะครับ คนทั่วไปสามารถเดินไปขอข้อมูลตรงๆจากรัฐได้เลย และมีธุรกิจบางเจ้าขอซื้อยกถังมาจากรัฐและนำมาจัดระเบียบให้สามาถสืบค้นได้ง่ายขึ้น

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2020, 20:38:55 »
ข้อมูลจดทะเบียนและงบการเงินเป็นข้อมูลสาธารณะครับ และต่อให้ไม่มีเว็บนี้ก็ไม่ใช่เรื่องอยากที่จะดูข้อมูลพวกนี้ เพราะเว็บของDBDเองมีเปิดข้อมูลให้ดูละเอียดกว่านี้อีกครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ eakapan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2020, 21:09:52 »
ข้อมูลงบการเงินบริษัท รายชื่อกรรมการ เป็นข้อมูลเปิดเผยได้ครับ เอาจริงๆใครไปขอสำเนาหนังสือรับรองบริษัทเราที่กรมพัฒนาธุรกิจการค้า หรือ DBD ยังได้เลยครับ

หรือสามารถหาดูงบการเงินจากเวป DBD ตามที่ท่านบนบอกก็ได้ ผมก็หาข้อมูลในนั้นประจำครับ
Subaru 1.8 GR / Subaru Legacy BC
Honda Jazz GE / Nissan Frontier ZD30
Honda CRV Gen4 / BMW 3GT
Suzuki Swift GLX-Navi / Mini Cooper S F56 Paddy
BMW E36 / Mini Cooper S F55
VW Golf MK3 Cabriolet / BYD Dolphin Extended Range

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2020, 09:45:09 »
ต่อให้ไม่ไปดูที่นั่น ก็ดูที่ DBD ได้ครับ มีข้อมูลครับ