ผู้เขียน หัวข้อ: ผมบอกแล้วว่าอากาศในไทยมี โมเลกุลอัจฉร&#  (อ่าน 3326 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
อ่านดูข่าวในเว็บ vigo 4x4  ออสเตรเลีย รีคอลไปเปลี่ยนอุปกรณ์
บอกว่าถนนออสแย่กว่าไทย แน่ใจแล้วหรือ ? ตะแกรงกับเหล็กเส้นตามถนนบ้านเราต่างกันไหม ?
ทั้งที่ผลิตโรงงานเดียวกัน แต่อะนะเคยไปออส แต่ไม่เคยเห็นไอ้ตะแกรงนั้น อยากรู้จริงๆ มันเป็นยังไง

สักวันหนึ่งผู็บริโภคไทยคงจะได้รับการคุ้มครอง สักวันหนึ่ง

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
Re: ผมบอกแล้วว่าอากาศในไทยมี โมเลกุลอัจฉũ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 00:36:32 »
Toyota Thailand แอบเงียบตลอดเวลารถมีปัญหาครับ  ก็ต้องทำใจกับการคุ้มครองผู้บริโภคของไทยอะนะครับ -_-"

จำได้ว่าล่าสุด Airbags ของ Fortuner ไม่ออก ก็ข่าวเงียบไปเลย........

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
Re: ผมบอกแล้วว่าอากาศในไทยมี โมเลกุลอัจฉũ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 13:11:15 »
มันเป็นตะแกรงเหล็กคล้ายๆกับตะแกรงปิดท่อระบายน้ำบ้านเรานี่แหละ

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:25:56 »
เคยอ่านความคิดเห็นนึง เค้าบอกว่า

เมืองนอก เรียก Defect
เมื่องไทย เรียก Default

เจริญพรญาติโยม
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ 380Z

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 00:18:59 »
เข้ามาดู