ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 16 พฤษภาคม 2020  (อ่าน 3418 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6229

• Newbie
  • *
ทำไมศูนย์รถยนต์ ตจว ส่วนใหญ่ถึงให้ส่วนลด,แคมเปญ,ของแถมได้น้อยกว่า ศูนย์ใน กทม ครับทั้งๆที่ค่าเช่าที่ของ ศูนย์ ตจว ถูกกว่าใน กทม มาก จำนวนพนักงานก็น้อยกว่า

ออฟไลน์ Sleepy Boy

• Hero Member
อยากซื้อรถพอร์ช cayman มือสองเป็นคันแรกในชีวิต ถ้าให้เลือกระหว่าง 981 กับ 781 ตัวไหนน่าใช้มากกว่ากัน โดยไม่คำนึงถึงราคาส่วนต่าง

ออฟไลน์ siwakorn

• Sr. Member
Toyota มีแผนจะนำ majestry มาผลิตไทยบ้างไหมครับ อยากให้ราคาลงกว่านี้สักหน่อยพอๆกับ h1 รุ่นล่างๆ

ออฟไลน์ PHURITHAT

• Newbie
  • *
อยากสอบถามเรื่องการประกอบรถยนต์ของค่าย MINI ที่ประกอบ จาก โรงงาน OXFORD ประเทศ อังกฤษ กับ โรงงาน ที่ มาเลเซีย พวกวัสดุที่นำมาใช้สำหรับรถที่ขายในเมืองไทย และ คุณภาพการประกอบ ต่างกันมากหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
พี่ๆท่านใดเคยได้สัมผัส porsche cayman ตัว 987 ที่เป็นเกียร์ triptronic มั๊ยครับ

อยากให้ช่วยแนะนำ หรือเปรียบเทียบฟีลเรื่องเครื่องยนต์ handling กับ BMW Z4 ตัวเครื่อง 6 สูบเหมือนกัน ให้เป็นแนวทางหน่อยได้มั๊ยครับ

ลังเลตรงที่กลัว cayman เรื่องซ่อมบำรุงว่า จะยาก

ส่วนตัวใช้ E90 อยู่ ก็ชอบฟีล BMW อยู่แล้วในระดับนึงครับ
 ขอบคุณครับ

****-ขออภัยส่งเลยเวลา แจ้งลบไปแล้วครับ ***

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2020, 15:22:28 โดย dht_tubes »

ออฟไลน์ Pisit_T

• Jr. Member
  • **
รบกวนเปรียบเทียบยาง 3 ตัวนี้หน่อยครับ  Bridgestone Turanza T005a / Potenza RE004 และ Michelin primacy 4 เน้นเกาะกับเงียบควรไปหารุ่นไหนหรือมีแนะนำรุ่นอื่นบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ