ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านเปลี่ยนเบาะหนังดีๆ กรุงเทพและปริมณฑลให้หน่อยครับ  (อ่าน 7022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nade

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังมองหาร้านเปลี่ยนเบาะหนังอยู่ครับ

อยากได้ร้านที่ลอกผ้าเดิมออกและหุ้มใหม่ ไม่ใช่แบบสวมทับของเดิมนะครับ

อยากได้หนังเกรดดีๆหน่อย ใช้ระยะยาวครับ ขอพื้นที่กรุงเทพและปริมณฑลนะครับ

ถ้าเสร็จภายในวันเดียวได้จะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
ชื่อดังก็ วิชัยการช่าง กับวิชาญ น้องชาย
ย่านห้วยขวาง-ลาดพร้าว แต่วันเดียวน่าจะไม่ได้
เคยส่งพวงมาลัยให้วิชาญหุ้ม งานสวยใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ตามข้างบน แต่ต้องให้เวลา และ ราคาไม่ถูก

นอกนั้น Kins เซลล์เคยแถมเบาะฝีมือร้านนี้มาให้ .. สำหรับผม งานหยาบ หนังห่วย

ออฟไลน์ paulmerc

• Full Member
วิชัยอยู่ทางรัชดาราคาถูกกว่านิดนึง คุณภาพดีพอกันกับวิชาญตรงลาดพร้าว 71 ครับ  เทียบกับที่เคยเอา Benz ไปทำหนัง nappa ทั้งคู่นะครับ

ส่วนคิววิชัยรับรถได้เยอะกว่าอาจจะทำไวกว่า วิชาญเป็นคูหาเล็กๆ รับรถได้ไม่เยอะ
ชอบซื้อรถ แต่งรถ เปลี่ยนรถไปเรื่อยๆ ครับ

2020  -  Toyota Sienta
2017  -  Mini Cooper Coupe
2011  -  Benz Ecoupe C207
2006  -  BMW 320ise E90
2005  -  Mini Cooper S R53 MT
2012  -  Honda Jazz GE
2010  -  Honda Civic FD
2003  -  BMW 330I E46

ออฟไลน์ choomodify

วิชัยงานดีครับ แต่เดินตะเข็บไม่เป๊ะเท่าของที่มาจากโรงงานนะครับ ก่อนรับรถตรวจสอบให้เรียบร้อยก่อนก็ดีครับ  :-*

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
งานดีๆลูกค้าจะเยอะหน่อย​อย่าเร่งงานดีกว่าครับ​ งานรีบๆเดี๋ยวออกมาไม่ดีก็จะหงุดหงิดยาวๆอีก​
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Devil13

ส่วนตัวชอบ Imuki (ไอมูกิ) ครับ
ลองหาดูสาขาไกล้บ้าน น้องผมทำงานบริษัทเบาะรถยนต์ก็ไปเปลี่ยนที่นั่น เค้าบอกว่ามาตรฐานตามโรงงานเลย

ส่วนตัวใช้มา 2 คัน ก็แฮปปี้ดี ทั้งราคา คุณภาพ บริการนะ
เร็วเพราะเย็บเบาะไว้ล่วงหน้า เบาะเข้ารูปถอดแบบจากทรงเดิมพอดีแน่นอน และลูกมือเยอะมากๆ 1 คัน รุมประมาน 4-5 คน

ออฟไลน์ HHHsung

ส่วนตัวชอบ Imuki (ไอมูกิ) ครับ
ลองหาดูสาขาไกล้บ้าน น้องผมทำงานบริษัทเบาะรถยนต์ก็ไปเปลี่ยนที่นั่น เค้าบอกว่ามาตรฐานตามโรงงานเลย

ส่วนตัวใช้มา 2 คัน ก็แฮปปี้ดี ทั้งราคา คุณภาพ บริการนะ
เร็วเพราะเย็บเบาะไว้ล่วงหน้า เบาะเข้ารูปถอดแบบจากทรงเดิมพอดีแน่นอน และลูกมือเยอะมากๆ 1 คัน รุมประมาน 4-5 คน

ร้านนี้ก็โอเคเหมือนกันครับ แต่ราคาสูงกว่าร้านอื่น คันที่แล้วซิตี้ เบาะพีวีซี 2 ชม. เสร็จ เพราะขับไปทำเบาะที่ รง. แถวบางปิ้ง ก่อนจะถึงบางปู สมุทรปราการ

คันปัจจุบันซีวิค เป็นเบาะผ้า ก็ไปเปลี่ยนเป็นเบาะหนัง ไปทำเบาะที่ รง. เดียวกัน ก็ใช้เวลาพอๆ กัน อาจจะเป็นเพราะไปแต่เช้าคิวแรก เลยแทบไม่ต้องรออะไร

แต่ก็ทำกันเร็วนะครับ ไปส่องๆ ดู เค้าแบ่งหน้าที่กันทำเลย คนนึงรื้อ คนนึงเย็บ คนนึงติดตั้ง รุมกันทำงาน

ใช้มาจะ 4 ปีแล้ว สภาพหนังยังโอเคดี ตอนไปทำ เห็นมีคนมาให้ รง. ซ่อมเบาะที่ชำรุดด้วย เหมือนจะอยู่ในประกัน เพราะไม่คิดเงิน

ปล. ถ้าไปหน้าร้านแถวอุดมสุข เค้าจะถอดเบาะ ส่งไปทำที่ รง. ที่นี่ แล้วกลับมาใส่คืน เหมาะกับคนที่ไม่รีบ และไม่อยากขับไปบางปิ้ง เพราะกว่ารถขนเบาะจะขับไป

กว่าจะทำ กว่าจะขับกลับ เดาว่า ถ้าไม่มาเช้าอาจจะต้องรอข้ามวัน หรือค่ำกันเลย