ผู้เขียน หัวข้อ: BMW ActiveHybrid 7 สอบถามปัญหาครับ  (อ่าน 3176 ครั้ง)

ออฟไลน์ poohbear

• Jr. Member
  • **
BMW ActiveHybrid 7 สอบถามปัญหาครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2020, 19:59:09 »
พอดีกำลังจะซื้อรถมือ 2 Activehybrid 7 m sport ปี 14 แต่มีปัญหาอยู่ 2 เรื่องครับ

: moonroof สามารถ one touch ได้ใช่ไหมครับ?
: comfort access ประตูหลังขวา ไม่สามารถกดเปิด-ปิดได้ เกี่ยวกับ setting ที่ idrive หรือปล่าวครับ ?

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2020, 21:06:14 โดย poohbear »

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Re: BMW ActiveHybrid 7 สอบถามปัญหาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2020, 08:02:22 »
ดูแล้วรถมีปัญหาควรหลีกเลี่ยงครับ ถ้าเป็นรถเกรย์เข้าศูนย์BMไม่ได้ด้วย ทำไมไม่ลองดู Audi A8 ที่ไม่ใช่Hybridละครับ? ขับสี่Quattroราคาไม่แรง ขับดีไม่แพ้Series 7เลยครับ สามารถเข้าศูนย์Audi Thailandได้ด้วย อะไหล่สั่งได้ทุกชิ้นครับ ผมใช้อยู่ยืนยันได้
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ poohbear

• Jr. Member
  • **
Re: BMW ActiveHybrid 7 สอบถามปัญหาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2020, 04:01:05 »
ดูแล้วรถมีปัญหาควรหลีกเลี่ยงครับ ถ้าเป็นรถเกรย์เข้าศูนย์BMไม่ได้ด้วย ทำไมไม่ลองดู Audi A8 ที่ไม่ใช่Hybridละครับ? ขับสี่Quattroราคาไม่แรง ขับดีไม่แพ้Series 7เลยครับ สามารถเข้าศูนย์Audi Thailandได้ด้วย อะไหล่สั่งได้ทุกชิ้นครับ ผมใช้อยู่ยืนยันได้

ขอบคุณครับ
แก้ moonroof ได้แล้ว แค่ calibrate ส่วน comfort access เปลี่ยน door handle น่าจะหายครับ
Audi เคยใช้ครับ รถดีมากๆ แต่เหตุผล ชอบ BM ล้วนๆ ครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 07:46:33 »

ขอบคุณครับ
แก้ moonroof ได้แล้ว แค่ calibrate ส่วน comfort access เปลี่ยน door handle น่าจะหายครับ
Audi เคยใช้ครับ รถดีมากๆ แต่เหตุผล ชอบ BM ล้วนๆ ครับ
อ้อครับ ถ้าซื้อแล้วก็โอเค เห็นลงไว้ว่าจะซื้อเลยเป็นห่วงเพราะรถยุโรปถ้าเจ้าของทิ้งอาการไว้แสดงว่าต้องมีปัญหาที่แก้ไม่สำเร็จเลยไม่อยากให้ไปยุ่งครับ
BMW 750E M SPORT