ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่าง นาวารา 2017 เป็นไงบ้างคับ ดีดดิ้นลงบ้างมั๊ย  (อ่าน 6968 ครั้ง)

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
อยากถามเกี่ยวกับช่วงล่าง nissan Navara ตัว 2017
เห็นว่ามีการปรับปรุงช่วงล่างใหม่ เปลี่ยนโช๊คใหม่ ก็เลยอยากถามสมาชิกที่ใช้ navara 2017 ว่า ช่วงล่างเป็นไงบ้างคับ กำลัง หารถ กระบะ 4 ประตู ใช้ เทียบ ระหว่าง Triton กับ navara คับ ในใจลึกๆ ชอบบอดี้ และอยากลองใช้ นาวารา คับ เบื่อหน้า triton แต่แอบโอกับห้องโดยสาร ไทรตัน

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
มารอฟังด้วยคนแอบสนใจ ตัว 4x4 s mt อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
navara 2017 ไม่ทราบครับ (ถึงจะปรับปรุงแต่คิดว่าก็คงรักษาแนวทางเดิมไว้)แต่ถ้าปีก่อนผมก็เคยลองขับสองตัวนี้เหมือนกัน ช่วงล่างคนละแนวเลยนะ ถ้าเป็นช่วงล่างรถครอบครัวผมเชื่อว่าไทรตันยังสามารถตอบโจทย์ได้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Smart

ที่บ้านมี Navara เจนที่แล้ว นั่งสบาย ช่วงล่างนุ่ม เครื่องเงียบดี ...แต่ เบาะหลังตั้งชัน (4 ประตู) วงเลี้ยวกว้างสุดในสามโลก ...เป็นปัญหาที่รับไม่ได้ ถ้าจะซื้อตัวนี้มาใช้งานอีก
ชั่วโมงนี้ Vote ให้ Triton ครับ ที่ไปลองมาชอบทุกอย่าง โดยเฉพาะวงเลี้ยวแคบ พอๆ กับอัลติสหน้าหมูที่ใช้อยู่

ออฟไลน์ ps000000

ผมมาแอบอ่านครับ อิๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

ที่บ้านมี Navara เจนที่แล้ว นั่งสบาย ช่วงล่างนุ่ม เครื่องเงียบดี ...แต่ เบาะหลังตั้งชัน (4 ประตู) วงเลี้ยวกว้างสุดในสามโลก ...เป็นปัญหาที่รับไม่ได้ ถ้าจะซื้อตัวนี้มาใช้งานอีก
ชั่วโมงนี้ Vote ให้ Triton ครับ ที่ไปลองมาชอบทุกอย่าง โดยเฉพาะวงเลี้ยวแคบ พอๆ กับอัลติสหน้าหมูที่ใช้อยู่

นาวาร่าวงเลี้ยวแคบลงเหมือนชาวบ้านเค้าแล้วครับ แคบกว่ารีโว่อีก ส่วนเบาะหลังดีขึ้นกว่ารุ่นเดิมแต่ยังต้องนั่งชันขาอยู่ เพราะพื้นด้านหลังยังยกเป็นสันขึ้นมาเหมือนตัวเก่า เสียงเครื่องดังกว่าเดิมเพราะลดวัสดุซับเสียงในห้องเครื่องลง  เครื่องกับเกียร์ ถ้า MT ผมว่าสูสีกัน แต่ถ้า AT ไทรทันรอรอบกว่า ส่วนนาวาร่ามี7เกียร์ไปแบบสบายกว่าในการใช้งานปกติ

อืม

ออฟไลน์ SM.

รุ่นที่แล้ว ผม U-Turn ไม่พ้นมาแล้ว อายมากๆๆ ไม่เคยขับ พอมาขับ มันกะไม่ถูก

ออฟไลน์ recycleman

รุ่นนี้วงเลี้ยวแคบลงแล้วครับ ยูเทิร์นรอบเดียวพ้น

ในแง่การประหยัด น้ำมัน เป็นไงบ้างครับ ในการขับใช้งานทั่วไป

ออฟไลน์ Kiengkai 1234

• Jr. Member
  • **
ขับสนุก 2.3-2.5 บาท/km เกียร์ mt ครับ

ออฟไลน์ HLRx

ผมไม่เคยชอบกระบะนิสสัน จนกระทั่งรุ่นนี้แหละ ที่เห็นแล้วมองเหลียวหลัง โดยเฉพาะ ตัวตกแต่งพิเศษ สีชาเย็นร้านอเมซอน ชอบมาก ถ้าต้องซื้อคันใหม่ขอจิ้มตัวนี้เลย

ผมใช้ทั้งสองรุ่น
บอกเลย ไปไตรตั้น เลยครับ เหนือกว่าทุกอย่าง ยกเว้น ความกระด้าง