ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้งาน Ford ranger rapter 2020  (อ่าน 2793 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
สอบถามการใช้งาน Ford ranger rapter 2020
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 13:09:34 »
เกลิ่นก่อนนะครับ
ญาติผมทำงานที่ประเทศกาต้า ใกล้เกษียรแล้ว กลับมาไทยช่วงทีนาก่อน lockdown ตอนนี้คือกลับกาต้าไม่ได้ แกก็เลยอยู่บ้านอยู่สวนยาว

เลยมองรถกระบะมาไว้ใช้ ด้วยความที่อยู่โน้นแกใช้ GMC อยู่ เลยอยากจะได้ Rapter มาใช้ เพราะตอนนี้มีแต่ civic fc เอาไว้ใช้ตอนกลับมาไทยแค่นั้น

ผมก็็็ช่วยหาข้อมูลรถให้แก เลยอยากทราบว่าตัวปีใหม่นี้ ยังจะมีปัญหาที่เจอๆกันมาก่อนหน้านี้อยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: สอบถามการใช้งาน Ford ranger rapter 2020
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 17:32:15 »
Ford Ranger Raptor Club Thailand ที่นี่เลยครับ ทะลุแสน KM ไปหลายคันละ หาข้อมูลผู้ใช้จริงๆได้ที่นี่ครับ

https://www.facebook.com/groups/123258575057834
...............
ส่วนจะหาผู้ใช้มโนก็ในนี้ได้ครับ มีคนใช้ในนี้มีแหละแต่ไม่เยอะ

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AkE

Re: สอบถามการใช้งาน Ford ranger rapter 2020
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2020, 11:23:21 »
รถดีนะครับเป็น1 รุ่นที่น่าใช้ผมมีเพื่อนคนนึงใช้ก้ชอบ ไม่มีปัญหาใดๆนะ ของแต่งเยอะด้วยครับ แต่ส่วนตัวผม

ไม่ได้เจาะลึกอะไรรุ่นนี้ครับ ไม่ได้สนใจรถรุ่นนี้เลย

*ขับแล้วเท่ดีนะครับและคันใหญ่ มีอย่างเดัยวคือรถบอดี้นี้มันนานพอสมควรแล้วแต่ถ้าเค้าชอบจัดเลยครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 16:14:00 »
ผมใช้อยู่ครับ 45000 กม ละยังไม่เจอปัญหาใดๆครับผม คร่าวๆคือช่วงล่างเวลาขับเหมือนขับ SUV เลยครับ ไม่ต่างกัน เกียร์กับเครื่องยนต์ทำงานดีครับ ไปเรื่อยๆเนียนๆ เห็นคันใหญ่ๆแต่จริงเวลาขับบนถนนหลวงก็คล่องตัวใช้ได้ครับ