ผู้เขียน หัวข้อ: ☘รถป้ายแดง 3 เดือน ได้เล่มทะเบียนกับป้ายเสียภาษีประจำปีแล้ว แต่ยังไม่ได้ป้ายขาวครับ  (อ่าน 4536 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
🌟 รถป้ายแดง 3 เดือน จดทะเบียนได้เล่มทะเบียน
และ ป้ายภาษีประจำปีที่ติดหน้ารถแล้ว แต่ยังไม่ได้
ป้ายขาวครับ ได้มาเดือนครึ่ง เพราะขนส่งบอกว่า
ยังผลิตมาไม่ได้
🌟 ผมก็เลยติดป้ายภาษีประจำปีที่หน้ารถ
และพกสำเนาเล่มทะเบียนรถ ควบไปกับ
ป้ายแดงเดิมพร้อมเล่มและ บันทึกเล่มป้ายแดงด้วย
 :) อยากทราบว่ากรณีแบบนี้ จะดีกว่าใช้แต่ป้ายแดง
อย่างเดียวไหมครับ ไม่ทราบว่าสถานะแบบนี้
จนท. ท่านมีมุมมองเวลาตรวจอย่างไรครับ
ท่านจะถือว่าดีกว่าที่ยังไม่ได้จดทะเบียนยัง
ไม่เสียภาษีไหมครับ หรือท่านถือว่าเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
ผมก็เจอเหตุการณ์เช่นเดียวกันครับ เซลล์บอกให้มาเอาป้ายภาษีกับสำเนาเล่มแต่ยังไม่ได้ป้ายขาว ผมก็เลยใส่ป้ายแดงไปเรื่อยๆครับ รอป้ายมาค่อยไปใส่ เพราะป้ายแดงมีเล่มคุมอยู่แต่ถ้าติดแต่ป้ายภาษีเดี๋ยวเจอตำรวจ ตำรวจถามแน่ๆครับ

ผมก็เจอเหตุการณ์เช่นเดียวกันครับ เซลล์บอกให้มาเอาป้ายภาษีกับสำเนาเล่มแต่ยังไม่ได้ป้ายขาว ผมก็เลยใส่ป้ายแดงไปเรื่อยๆครับ รอป้ายมาค่อยไปใส่ เพราะป้ายแดงมีเล่มคุมอยู่แต่ถ้าติดแต่ป้ายภาษีเดี๋ยวเจอตำรวจ ตำรวจถามแน่ๆครับ

:) :) ของผมก็รุ่นเดียวกับในรูปประจำตัวนี้เลยครับ หัวอกเดียวกันเลย 555

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
รอเหมือนกันครับ
ป้ายแดงมาร่วม 3 เดือนแล้ว เซลส์เงียบกริบ

ออฟไลน์ Seatar

ผมก็ป้ายแดงมาตั้งแต่ธันวาปีที่แล้ว ตามเซลล์มาตลอด ทางเซลล์แจ้งสิ้นเดือนนี้ได้ป้ายขาว
ปล.ข้างบ้านและคนในหมู่บ้านคงมองบ้านผมบ้าป้ายแดงหรือไม่ก็ว่าจะเลี่ยงภาษีแน่ๆ

ออฟไลน์ Nutty eiei

:) :) ของผมก็รุ่นเดียวกับในรูปประจำตัวนี้เลยครับ หัวอกเดียวกันเลย 555

ของผมป้ายเชียงใหม่ ของพี่ที่ไหนครับ ผมคิดว่าช่วงนี้ขนส่งอาจจะมีปัญหาเรื่องการผลิตป้ายแน่ๆเลยครับ

ของผมป้ายเชียงใหม่ ของพี่ที่ไหนครับ ผมคิดว่าช่วงนี้ขนส่งอาจจะมีปัญหาเรื่องการผลิตป้ายแน่ๆเลยครับ

:D :D อ้าวเชียงใหม่ก็เป็นหรือครับ ของผมระยองครับ ป้ายแดงตั้งแต่มกราคม ไปไหนมาไหนไม่สะดวกเลยครับ ค่าจดทะเบียนก็เสียแล้ว แต่ยังดูเถื่อนๆอยู่ยังไงไม่รู้ 555 แต่ดีใจมีเพื่อนเยอะ 555

ออฟไลน์ Tien.W

เอาชัวร์โทร.ถามขนส่งครับ ว่า จริงไหม ?

ปกติ สมุดทะเบียน กับ ป้าย จะมาพร้อมกันครับ แต่ช่วง covid อาจเป็นไปได้ว่า โรงงานผลิตป้ายหยุดผลิตไม่ทัน หรือ ติด covid เจ้าเดิมหมดสัญญา เลย bid ใหม่ ไม่ได้ อะไรประมาณนั้น

เอาชัวร์โทร.ถามขนส่งครับ ว่า จริงไหม ?

ปกติ สมุดทะเบียน กับ ป้าย จะมาพร้อมกันครับ แต่ช่วง covid อาจเป็นไปได้ว่า โรงงานผลิตป้ายหยุดผลิตไม่ทัน หรือ ติด covid เจ้าเดิมหมดสัญญา เลย bid ใหม่ ไม่ได้ อะไรประมาณนั้น

:) :) จริงครับ ปัญหาจากโรงงานที่ผลิตครับ เขาว่าจาก โควิด แต่ไม่รู้ที่เขาพูดจริงไหม 555

ออฟไลน์ Push in Boost

ของผมออกรถ29.ก.พ. จดทะเบียน ชลบุรี เมื่อ 30มี.ค. (ได้เล่มแล้ว)

30เมษา ทางเจ้าหน้าที่ทะเบียนให้ไปรับป้ายขาว เขาแจ้งว่ายังไม่มาเหมือนกันครับ

ล่าสุด 18พ.ค.แวะ ไปดูก็ยังไม่ได้

ผมจดเลขปกติRunเลขมาเลย ไม่ได้ล็อคเลขสวย ยังช้าเลยครับ

แต่ปัญหา อยู่ตรง Fleet Card เลขทะเบียนไม่ตรงกับรถ ต้องคอยพกสำเนาเล่ม และอธิบายอยู่พักใหญ่ว่ายังไม่ได้ป้าย

ออฟไลน์ sarnub

• Jr. Member
  • **
ของผม​ MZ2​ รอราวๆ​ 9​ เดือนได้​ ออกตั้งแต่ช่วง​ Motor​ Show  ได้ป้ายตอนต้น​ ม.ค.​

ออนไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เป็นกันหลายท่าน หรืออาจจะเพราะโควิด?  :-[

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าป้ายทะเบียน ไม่น่าหมดเลยนะครับ เคยเห็นในห้องที่เก็บ มีเยอะมากๆๆๆ

ออฟไลน์ Push in Boost

ผมว่าป้ายทะเบียน ไม่น่าหมดเลยนะครับ เคยเห็นในห้องที่เก็บ มีเยอะมากๆๆๆ

อาจจะคนละประเภทก็ได้ครับ
เช่น บางจังหวัด พวกกระบะแคป จดทะเบียนกันน้อย ทำให้ป้ายเขียวเหลือเยอะ
หรือ ทะเบียนที่มีอยู่ อาจจะไม่ตรงกับเล่มของเรา ,หรือเลขสวยก็มีผลครับ ป้ายที่มีอยู่ ไม่ถูกใจ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ช่วงเดือน มีนาคม - เมษายน ที่ผ่านมา โรงตีป้ายของกรมขนส่งทางบก ปิดชั่วคราวครับ
เพิ่งกลับมาเปิดช่วงเดือน พฤษภาคม ที่ผ่านมา น่าจะกำลังทยอยได้กันครับ
แต่ถ้าปกติเลขรัน จะได้ป้ายเลยนะครับ เพราะตีเอาไว้ล่วงหน้า รอนานแล้ว
แต่ถ้าเลขเดิม ขอตีป้ายใหม่ จะต้องรอครับ

ช่วงเดือน มีนาคม - เมษายน ที่ผ่านมา โรงตีป้ายของกรมขนส่งทางบก ปิดชั่วคราวครับ
เพิ่งกลับมาเปิดช่วงเดือน พฤษภาคม ที่ผ่านมา น่าจะกำลังทยอยได้กันครับ
แต่ถ้าปกติเลขรัน จะได้ป้ายเลยนะครับ เพราะตีเอาไว้ล่วงหน้า รอนานแล้ว
แต่ถ้าเลขเดิม ขอตีป้ายใหม่ จะต้องรอครับ

:) :) แสดงว่าเรื่องจริง คุณหมูมาบอกแล้ว แต่ก็นะไม่รู้อีกนานแค่ไหนถึงจะถึงคิวเรา 555

:) :) ปัญหาคือคุณตำรวจท่านจะสนใจฟังเรื่องราวของเราหรือเปล่านี่ซิ
ถ้าท่านเข้าใจรับฟัง มันก็ง่าย

ออฟไลน์ POKKHET

สอบถามทางขนส่งก็ได้ครับ
ใช้เวลารอป้ายขาวอยู่ แต่ไม่น่าจะถึง3เดือนขนาดนั้น

ออฟไลน์ belkw202

เป็นไปตามที่คุณหมูบอกเลยครับ
ผมเองใส่ป้ายประมูลสีๆอยู่ ขอป้ายขาวไป 2 เดือนแล้วยังไม่ได้เลย
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i