ผู้เขียน หัวข้อ: หัวฉีดเดนโซ่แบบที่มาสด้า2 ตัวแรกใช้ เอามาใช้ในฟอร์ดเฟียสต้าร์1.6 ได้ไหมครับ  (อ่าน 1869 ครั้ง)

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
แฮะๆ พอดีเฟียสต้าร์ 1.6 ของที่บ้าน หัวฉีดกลับบ้านเก่าไปแล้วครับ เบิกศูนย์แพงมากกก แถมต้องยกชุด
ทีนี้ไปเจอของมาสด้าสอง ราคาเบามากกกก แล้ว เบิกตัวเดียวได้ด้วย เห็นมันแชร์แพลตฟอร์มกัน สามารถเอามาใช้แทนได้ไหมครับ
ไม่ไหวครับฟอร์ดเบิกยกชุดแพงมากครับ
ขอบคุณครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
การเปลี่ยนหัวฉีด  จะต้อง
1. เสียบเข้ากันได้ ทั้งปลั๊ก ทั้งรางหัวฉีด
2. ค่าโอห์ม  ต้องเท่ากัน    ถ้าไม่เท่า  ต้องให้จูนเนอร์เปลี่ยนค่าหัวฉีดในกล่องให้ถูกต้อง

ถ้าเข้าเกณฑ์ 2 ข้อนี้  ทำได้ครับ

ออฟไลน์ delete

หาในคลับง่ายกว่าไหมครับ
1.ของศูนย์ ราคาร้านอะไหล่ก็มี
2.ของมือสอง
3.ของเทียบ จากช่างที่เคยทำมาแล้ว
ลองถามในคลับจะมีช่างที่เคยทำมาก่อนแนะนำได้ครับว่าตัวไหนได้ไม่ได้

ออฟไลน์ Fly to dream

ไปหาอู่นอกดีกว่าครับ  ผมแนะนำำ  YRC ลำลูกกา 
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
อยู่สกลนครครับ ไปลำบากทุกที่เลย คงกัดฟันเอาของศูนย์ล่ะครับ ไปเจอที่เบิกเฉพาะหัวฉีดได้แล้ว ไม่ต้องยกชุดแบบที่บ้าน
ขอบคุณทุกท่านนะครับ
.... ... ....- --- --.- ..