ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มใส กันรอยรอบคันมา ลงน้ำยาเคลือบเงาได้อีกมั้ย  (อ่าน 2863 ครั้ง)

ออฟไลน์ SINCE1988

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยคับ
อยากรู้ว่า พวกน้ำยาเคลือบเงาให้รถต่างๆ
สามารถฉีดลง บนฟิล์มใส กันรอยบนรถได้มั้ยคับ
มันจะไปกัดกร่อน เนื้อฟิล์มของเรามั้ยคับ

พอดีอยากเพิ่ม ความเงาให้รถอีกคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ฉีดได้ ไม่กัดกร่อน แต่ผมมองว่า ไม่มีประโยชน์นะครับ ฉีดลงไปบนฟิล์ม ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
ไม่ฉีดดีกว่าครับ ติดฟิล์มมาก็น่าจะเงาแล้ว
ผมเดาว่า น้ำยาพวก Detailing หรือ Wax ไม่น่าช่วยให้ฟิล์มเงาขึ้น
ยังไง ลองดูเองก็ได้ครับ เป็นประสบการณ์  ;D

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
เป็นพวก self healing รึป่าวคับ

ถ้าเป็นลงได้คับ ผมเองก้อลงนานๆครั้ง มันก้อจะดูเงาขึ้นนะคับ

แต่ผมลงเป็นพวก cleaner wax ที่มีตัวทำความสะอาดผิวด้วย ฟิล์มพวกนี้ใช่นานๆไปมันก้อมีคราบฝังเหมือนสีรถเราล่ะคับ พอลง wax ขัดความสกปรกมันออก มันก้อดูใสขึ้นคับ

ออฟไลน์ Champman20

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยคับ
อยากรู้ว่า พวกน้ำยาเคลือบเงาให้รถต่างๆ
สามารถฉีดลง บนฟิล์มใส กันรอยบนรถได้มั้ยคับ
มันจะไปกัดกร่อน เนื้อฟิล์มของเรามั้ยคับ

พอดีอยากเพิ่ม ความเงาให้รถอีกคับ

ขอบคุณคับ

ผมเคยถามคำถามนี้กับร้านติด Film กันรอยและCarcare ร้านดังที่นึง. ทางเจ้าของบอกว่า Film เป็น Self-Healing และมีความเงาในตัวอยู่แล้ว จึงไม่จำเป็นต้องลง และการลง WAX มันจะทำไห้สารเคมีที่อยู่ใน WAX ไปทำให้คุณภาพ Film เสื่อมเร็วขึ้นครับ. ตัว WAX ที่เราใช้กันมันคือเคมีนะครับ ไม่ใช้ WAX ธรรมชาติกระปุกละหมื่น.

ออฟไลน์ SINCE1988

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคอมเม้น นะคับ