ผู้เขียน หัวข้อ: Cx5 โฉมปัจจุบัน​ มัปัญหาอะไรน่าห่วงบ้างครับ  (อ่าน 4176 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lifeoflife

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ​ cx5​ โฉมปัจจุบันมีอะไรน่าห่วงบ้าง
มีปัญหาน้ำดันหรือไม่​

ดีเซลกับเบนซินอันไหนน่าใช่กว่ากันครับ

ออฟไลน์ Eggy

• Newbie
  • *
Re: Cx5 โฉมปัจจุบัน มัปัญหาอะไรน่าห่วงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2020, 19:18:05 »
เท่าที่ผมติดตามเพราะอยากได้
1. เบนซินยังมีปัญหาติ๊ก
2. ดีเซลตัวปัจจุบันยังบอกไม่ได้ว่าจะน้ำดันไหม เพราะต้องรอให้ถึง 100,000 โล +- ก่อนถึงจะบอกได้

ถ้าให้เลือกคงเลือกเบนซิน แต่ผมยังไม่เลือกเพราะรอ Toyota C SUV เปิเตัวเดือนหน้าครับ

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
Re: Cx5 โฉมปัจจุบัน​ มัปัญหาอะไรน่าห่วงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2020, 20:43:37 »
เมื่อไหร่จะ mc นะครับรอดูอยู่ตัวรถผมไม่กังวลอะไร แฟนใช้2 อยุ่ แต่รอให้ปรับอีกนิสส

ออฟไลน์ Sit: )

Re: Cx5 โฉมปัจจุบัน​ มัปัญหาอะไรน่าห่วงบ้างครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2020, 08:40:36 »
ปัญหาของ cx5 และ mazda รุ่นอื่นๆคือ
ความจริงใจ และความตั้งใจช่วยเหลือลูกค้าครับ รถทุกคันทุกรุ่นมีโอกาสมีปัญหาก็ต้องเรียกเปลี่ยนทุกคัน ไม่ใช่รอเสียค่อยทำ และบางคันซ่อมแล้วซ่อมอีก ก็วนกลับไปเรื่องเดิม ทำให้สงสัยว่ามันไม่มีทางแก้ปัญหาได้จริงๆเหรอ ความมั่นใจก็หายไปทันทีทั้งๆที่ชอบ cx5 ตั้งแต่ได้ลองนั่งครั้งแรก ชอบ cx8 มากๆตั้งแต่บัลไม่มาขายในไทย เสียดายมากๆครับ

ออฟไลน์ watmung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2020, 11:05:08 »
เพื่อนน้องผม รถดับตอนยูเทินครับ

แต่ไม่ได้ตามต่อว่าเกิดจากอะไร
2023 - Mercedes-Benz E 220d AMG Sport (Facelift)
2017 - Honda Accord 2.0 EL i-VTEC Sedan AT

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2020, 11:39:24 »
ปัญหาของ cx5 และ mazda รุ่นอื่นๆคือ
ความจริงใจ และความตั้งใจช่วยเหลือลูกค้าครับ รถทุกคันทุกรุ่นมีโอกาสมีปัญหาก็ต้องเรียกเปลี่ยนทุกคัน ไม่ใช่รอเสียค่อยทำ และบางคันซ่อมแล้วซ่อมอีก ก็วนกลับไปเรื่องเดิม ทำให้สงสัยว่ามันไม่มีทางแก้ปัญหาได้จริงๆเหรอ ความมั่นใจก็หายไปทันทีทั้งๆที่ชอบ cx5 ตั้งแต่ได้ลองนั่งครั้งแรก ชอบ cx8 มากๆตั้งแต่บัลไม่มาขายในไทย เสียดายมากๆครับ

จริงครับ ความเชื่อมั่นของลูกค้า ถือเป็นต้นทุนที่ราคาประเมินค่าไม่ได้ด้วย Mazda น่าจะให้ความสำคัญตรงนี้มากกว่านี้

ออฟไลน์ Showbiz

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2020, 13:28:27 »
ผมคนนึงล่ะ ที่สนใจทั้ง CX5 และ Mz2 แต่ด้วยข่าวที่ออกมาโดยตลอด ว่ารถมีปัญหา ซึ่งเป็นปัญหาที่ผมไม่อยากเจอ

เลยตัดใจจากไป อย่างเหงาๆ ทั้งๆที่พอใจในหลายๆอย่างของมัน

เพราะผมต้องยึดถือเสมอ รถมีไว้ใช้ ไม่ใช้ไปรับใช้รถ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2020, 14:39:06 »
จำตอนฟ้องผู้บริโภคได้....ไม่รู้ใช้อะไรคิด รถสวยนะ...แต่หายอยากทันที

ออฟไลน์ [email protected]

• Jr. Member
  • **
Re: Cx5 โฉมปัจจุบัน มัปัญหาอะไรน่าห่วงบ้างครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2020, 18:02:01 »
CX5มีปัญหาเรื่องปั๊มติ๊กจริงครับเพราะรถผมปี2018ก็เจอปัญหานี้ครับแต่ยืนยันว่าได้รับการดูแลที่ดีของศูนย์ครับที่ช.เอราวัณศาลายา รถผมมีอาการสะอึกและไฟเครื่องโชว์ผมเอาเข้าเช็คที่ศูนย์นี้และคอมพิวเตอร์แจ้งผลว่าเป็นระบบน้ำมันเชื้อเพลิงที่ศูนย์แจ้งว่าน่าจะเป็นปั๊มติ๊กต้องเปลี่ยนมอเตอร์จะทำเรื่องถึงมาสด้าไทยแลนด์เคลมให้ต้องใช้เวลานิดนึงผมจึงขออนุญาติโทรไปที่มาสด้าสปีดไทยแลนด้วยตัวเองและขอคุยกับผจก.ศูนย์ซึ่งทางศูนย์นัดเอารถเข้ามาอีกวันพอดีผมเอาเข้ามาเช็คตอนสี่โมงครึ่งแล้ววันรุ่งขึ้นมาแต่เช้าคิวแรกทางศูนย์ก็เอาเข้าไปเปลี่ยนพนักงานที่รับรถก็แจ้งค่าใช้จ่ายมา4789บาทคิเว่าคงต้องจ่ายเดี๋ยวค่อยทำเรื่องทีหลังพอรถใกล้เสร็จผจกโทรมาว่าทางมาสด้าไทยแลนด์ให้เคลมฟรีทั้งหมดไม่มีค่าใช้จ่ายรวดเร็วมากครับและรถเสร็จตอนสิบโมงทั้งๆที่วันนั้นคิวเต็มเลย ขอบคุณมาสด้าช.เอราวัณศาลายาจริงๆครับเพราะผมต้องเดินทางมาประชุมที่อีสาณต่อ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2020, 22:20:56 »
เบนซินปัํมติ๊กยังเจอกันเนืองๆ ส่วนดีเซลน้ำดันคงต้องรอลุ้นเอาครับ
สำหรับผม ถ้ามาสด้ายังแก้เคลียร์ไม่ได้ว่าแก้ปัญหาจบแล้ว จะเสี่ยงหรือไม่คงต้องแล้วแต่ จขกท ครับ

ออฟไลน์ polpatrs

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2020, 11:49:52 »
จำตอนฟ้องผู้บริโภคได้....ไม่รู้ใช้อะไรคิด รถสวยนะ...แต่หายอยากทันที
อารมณ์เดียวกันเลยครับ  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2020, 14:32:16 »
อยากเสี่ยงก็เรียนเชิญนะครับ แต่อยากบอกจริงๆว่า "หนีไป!"

จากคนใช้ 2.2 XDL 2014 และอยู่ในคลับ