ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับสมาชิกใหม่..  (อ่าน 3454 ครั้ง)

ออฟไลน์ differential

• Newbie
  • *
สวัสดีครับสมาชิกใหม่..
« เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 12:38:06 »
ขอฝากตัวในบ้านหลังนี้ด้วยครับ...

ขอถือโอกาศถามเรื่องเลือกรถยนต์ด้วยนะครับ
พอดีผมกำลังหารถครอบครัวอยู่ มาถูกใจอยู่สองตัวครับ
คือ Toyota Wish และ Protron Exora ยังตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ
คือถ้า wish ก็ได้มือสอง แต่ผมรู้ประวัติเพราะเป็นรถเจ้านายเอง
ปี2006 วิ่งไป 70,000 กม. แต่ไปลองดู Exora มา ประทับใจออฟชั่น
ที่ให้มาไม่ได้ลองขับนะครับ. คือกับ Exora มันชอบ แต่ชอบไม่สุดมัน
เหมือนมีอะไรติดอยู่ในใจอยู่ กับ Wish ชอบมาก แต่ติดที่เป็นมือสอง..
ลองนั่งชั่งใจดูแล้ว ทั้งสองคันความอยากได้มันมีเท่าๆกัน เลยต้องขอ
ความเห็นจากทุกท่านด้วยครับ ผมควรเลือกคันไหนดี ขอบคุณมากครับ..

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
Re: สวัสดีครับสมาชิกใหม่..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 12:53:35 »
แนะนำ เปลี่ยนหัวข้อนิดนึงนะ จาก  "สวัสดีครับสมาชิกใหม่.."  เป็น  "สวัสดีครับสมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำ Wish มือ 2 หรือ Exora มือ 1 ดีครับ"

ลองเปลี่ยนดูนะครับ เดี๋วคงมีคนมาให้ข้อมูลช่วยครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 13:10:23 »
อาฟเตอนูนครับ   ;D

ส่วนตัวผมมองว่าทางโปรตอนได้ความเป็นรถครอบครัวกว่า
แต่ติดที่แบรนด์และบริการหลังการขาย ที่อะไหล่แสนจะหฤโหด
ถ้าไม่คิดจะใช้นาน จนต้องซ่อมอะไรมากมายก็น่าสนนะ

ถ้าฝั่งโตโยต้านั้น ถ้าออกไปทางสปอต์นิดๆ นะผมว่า
ส่วนรถ 4 ปี วิ่งประมาณ 70,000 กิโลเมตร
ถือว่าวิ่งไม่เยอะมากเท่าไหร่ แล้วยิ่งรู้ประวัติก็ยิ่งไม่ต้องกังวลสักเท่าไหร่
แต่อีกประมาณ 1 ปี อะไหล่ต่างๆ ก็เริ่มที่จะไปตามกาลและเวลา ถึงเวลาที่เริ่มจะต้องซ่อมแซมแล้ว

น่าจะเพิ่มเติมว่า ผู้โดยสารกี่คน ใช้รถทำอะไรบ้างนะครับ วิ่งที่ไหน อย่างไร ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 13:20:27 »
ยินดีต้อนรับครับ
ถ้าเป็นผม Proton Exora กับ Wish ผมเลือก Wish แบบไม่ต้องคิดมากเลยครับ ดีกว่าในหลายๆด้านแต่ถ้าต้องนั่ง 7 คนบ่อยๆไม่ดู INNOVA ด้วยหรอครับ ส่วน Proton ก็ดีนะครับแต่ว่ากลัวเรื่องศูนย์บริการกับตัวแทนจำหน่ายในประเทศไทยที่ในอดีตมีชื่อเสียมากครับ อีกอย่างการประกอบดูจะด้อยกว่า INNOVA ด้วยนิดนึงนะครับ
*ความคิดเห็นส่วนตัว

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 13:44:48 »
สำหรับผมเสียเงินซื้อรถแล้ว อยากตัดปัญหาทิ้งไปให้ได้มากที่สุด

ต้องมีศูนย์บริการที่ไว้ใจได้ ราคาอะไหล่ เทียบกับราคารถต้องไม่ฟันหัวแบะ ผมเลือก wish ครับ แต่ก็แนะนำให้ดู innova ด้วย รถครอบครัวตัวจริง

แต่ถ้ามีอู่นอกที่รู้จักกัน ไว้ใจฝีมือได้ ผมก็จะลอง proton ครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 13:56:42 »
WISH จบ ครับ

รถดีกว่า และยิ่งรู้ประวัติกันมา ก็ยิ่งไม่น่าห่วงเท่าไหร่

ผมไม่กล้าไว้ใจกับ Proton เท่าใดนัก

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 15:14:39 »
มาต้อนรับน้องใหม่จ้า  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 18:52:38 »
WISH    อีกเสียงครับ    ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 20:44:46 »
With ครับ มือ 2 ราคาไม่แพง แถมช่วงล่างพูดได้เลยว่า โตโยต้าที่ช่วงล่างดีเลย แต่ 6 ที่นั่งนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 22:30:10 »
with ครับ โดยไม่ต้องคิดเลย
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:07:51 »
wish  ครับ

1ในเหตุผล    รูปลักษณ์ภานอก  ดูดีกว่ากันมากครับ  เคยขับดู  ผมว้า handling โอเคมากครับ

ออฟไลน์ differential

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 14:13:25 »
ขอบคุณทุกท่านครับ...
ตอนนี้ผมเทใจให้Wishหมดแล้วครับ.. ;)