ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Mazda ถึงใช้วัสดุภายในดีกว่ารถญี่ปุ่นเจ้าอื่น โดยขายราคาเท่าๆกันได้ครับ  (อ่าน 6912 ครั้ง)

ออฟไลน์ RhythmCaster

• Full Member
คุณ จขกท. น่าจะหมายถึง Perceived Quality ใช่ไหมครับ
ผมลองไปนั่งมาสด้าเวลามาโชว์ตามห้าง มันดูหรูหราหมาเห่าจริง ๆ ครับ
คิดว่าเขาตีโจทย์กลุ่มลูกค้าออกนะครับ อีกตัวอย่างที่แปลกดีคือ มีเข็มวัดรอบให้ทั้งที่เป็นเกียร์ออโต้  หน้าปัดดำล้วน ตัดด้วยเรืองแสงสีขาว มันดูดีจริง ๆ นะ

ปล. อ่านคอมเม้นต์แล้ว เพิ่งทราบว่าคุณภาพวัสดุจริง ไม่ดีงามตามหน้าตา น่าเสียดายครับ
ปลล. ฮอนด้าสมัยนี้ พลาสติกคอนโซลยังลั่นเอี๊ยดอ๊าดอยู่หรือเปล่าครับ  ;D (จากใจคนใช้ซิตี้)
Honda City GM3 (since 2012)