ผู้เขียน หัวข้อ: รถตู้ไฟฟ้า  (อ่าน 12441 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
รถตู้ไฟฟ้า
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 22:03:23 »

Byd m3 ผมว่าเกือบดูโอเคอยู่นะ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: รถตู้ไฟฟ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2020, 09:05:40 »
ซอยคอนโดผม มีรถเมล์ไฟฟ้า แต่เป็นของเอกชน นะ วิ่งทุกวัน น่าจะรับส่งพนักงานมา BTS หรืออะไรสักอย่างนี่ละ

ผมว่า รถตู้ รถเมล์ รถบรรทุก ข้อดีอย่างที่มันจะเป็น EV ได้เร็วกว่ารถส่วนบุคคล คือ มันมีพื้นที่มากพอสำหรับแบตเตอรี่ลูกใหญ่ และ น้ำหนักเยอะ

ชาร์ตเต็มทีนึง วิ่งได้ระยะไกล และ เจ้าของเป็นบริษัทหรือนิติบุคคล ดังนั้น แทนชาร์จ หรือ charging station นะเป็นไม่เป็นปัญหา

พอมาเป็นรถส่วนบุคคล ชาวคอนโด ชาวหอพัก หรือ อื่นๆ นี่ชาร์จไหน?? นี่คือคำถามที่หายตำตอบที่ตอบโจทย์คนกลุ่มนี้ยากมาก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2020, 18:28:14 »
เหมือนรถตู้ไฟฟ้า Nissan เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2020, 08:37:42 »
ซอยคอนโดผม มีรถเมล์ไฟฟ้า แต่เป็นของเอกชน นะ วิ่งทุกวัน น่าจะรับส่งพนักงานมา BTS หรืออะไรสักอย่างนี่ละ

ผมว่า รถตู้ รถเมล์ รถบรรทุก ข้อดีอย่างที่มันจะเป็น EV ได้เร็วกว่ารถส่วนบุคคล คือ มันมีพื้นที่มากพอสำหรับแบตเตอรี่ลูกใหญ่ และ น้ำหนักเยอะ

ชาร์ตเต็มทีนึง วิ่งได้ระยะไกล และ เจ้าของเป็นบริษัทหรือนิติบุคคล ดังนั้น แทนชาร์จ หรือ charging station นะเป็นไม่เป็นปัญหา

พอมาเป็นรถส่วนบุคคล ชาวคอนโด ชาวหอพัก หรือ อื่นๆ นี่ชาร์จไหน?? นี่คือคำถามที่หายตำตอบที่ตอบโจทย์คนกลุ่มนี้ยากมาก

แม่นเลย