ผู้เขียน หัวข้อ: PILOTSPORT4 กับ RE004 ไม่นับการเกาะถนน เรื่อง ซับแรงสะเทือน เสียงบดถนน ใครดีกว่า  (อ่าน 3873 ครั้ง)

ออฟไลน์ bone4

• Jr. Member
  • **
PILOTSPORT4 กับ RE004 ไม่นับการเกาะถนน เข้าโค้ง ทางโค้ง ทางเปียก
เรื่อง ซับแรงสะเทือน รอยต่อ คอนกรีต เสียงบดถนน ใครทำได้ดีกว่า กันครับ

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
หลังจากเคยใช้RE003 และ PS4มา
RE003 ดีกว่าPS4 ที่ชัดๆคือ เกาะถนนมากๆ เข้าโค้งจิกสุดๆ แก้มยางแข็งเฟิม
เรื่องอื่นๆสู้PS4ไม่ได้
สำหรับคนชอบความสนุกหรือวัยรุ่นที่ไม่ต้องการความนุ่มสบายใดๆ ไปRE004 เลย ขับมันส์มาก

สรุปที่ถามมา เรื่องซับแรงสะเทือน รอยต่อ คอนกรีต เสียงบดถนน PS4ทำได้ดีกว่ามาก

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
Michelin นุ่มนวล สะท้านน้อยกว่าครับ

ออฟไลน์ TCP

เทียบรุ่นยางระดับเดียวกัน ... ผมว่า ยี่ห้อ Michelin จะออกแนวสุภาพเรียบร้อยกว่า (เงียบกว่า นุ่มกว่า)

ส่วน Bridgestone ออกแนว ดิบ เถื่อนนิดๆ แต่ทนๆ อีกด้วย

ออฟไลน์ shikimaru

ps แพ้แค่เกาะถนนแห้ง นอกนั้นชนะหมดครับ แต่ re004 นี่ผมไม่รู้แก้เรื่องเหินแอ่งน้ำได้จบดียัง ตัว 001 002 นี่แฉลบอย่างง่ายเลย

ออฟไลน์ tatum0022

จากสิ่งที่ที่ต้องการไป PS4 เลยครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ ABUSEz

จากที่เคยใช้ RE003 & PS4
เรื่องที่ จขกท ถามนี่เรียกว่าต่างกันราวฟ้ากับเหวเลยครับ
PS4 นุ่มเงียบดีกว่ากันเยอะมาก แต่เรื่องความเกาะ ก็ด้อยกว่า 003 พอสมควรเลยครับ

RE004 เห็นมีคนบอกว่านุ่มกว่าเดิม แต่เสียงดังเหมือนเดิม แต่ยางยังใหม่มาก คงต้องรอรีวิวอีกสักพัก

พูดเรื่องนี้แล้วฝากถึง Michelin สักนิดครับ
215/45R18 ทำไม PS4 มันแพงกว่า 004 เยอะเหลือเกิน หลักพันต่อเส้น
ยังไงจัดโปรออกมาแข่งหน่อยนะครับ ผมรอสอยอยู่  ;D

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

PILOTSPORT4 กับ RE004 ไม่นับการเกาะถนน เข้าโค้ง ทางโค้ง ทางเปียก
เรื่อง ซับแรงสะเทือน รอยต่อ คอนกรีต เสียงบดถนน ใครทำได้ดีกว่า กันครับ

คำตอบ คือ PILOT SPORT 4 ครับ จากที่ถอด RE003 มาใส่ PILOT SPORT 4 รวมถึงทางเปียกด้วย

แต่ถ้าการเกาะถนน เข้าโค้ง มั่นใจ แล้วละก้อ ไป RE004 ได้เลย

ออนไลน์ AkE

จากที่ต้องการ PS4 ครับดีกว่าแน่นอนในมุม จขกท. และ Ps4 เกาะบนถนนเปียกกว่าแน่นอนด้วย

จริงๆผมชอบทั้วคู่แต่ Re มีดีกว่าเฉพาะเรื่องเกาะบนถนนแห้ง และต้องซัดกันโหดๆถึงจะเห็นพอสมควรครับ

ออฟไลน์ Odrecranon

ผมไม่เคยไช้ RE ครับ
เคยไช้ GR80 GR90 GR100 Primary3 PS4

ข้อดีของ Michelin คือเงียบกว่า ซับแรงสะเทือนดีกว่า Bridgestone บนถนนคอนกรีต
แต่ Bridgestone บนถนนเรียบ เช่นที่จอดในห้าง เงียบดีมาก

Bridgestone ยางทนกว่า แต่ก็เสียงดังตามอายุยาง

ภาพรวมผมให้ Primacy PS4 ขับดีกว่า GR series ในเมือง
กำลังจะลอง Primary 4
ส่วนตัวรู้สึกว่าใช้ PS4 รถมันเกาะทางโค้งขึ้น แต่ก็อืดขึ้นเล็กน้อย ไม่แน่ใจว่าขอบย้ายมันเต็มมากกว่าปกติไหม

ออฟไลน์ Tien.W

ในคลาสเดียวกัน Michelin จะนุ่ม และ เงียบกว่า Bridstone ครับ แต่ การเกาะถนน ความคมพวงมาลัย การจิกโค้ง สู้ไม่ได้ครับ

BS Dueler H/P Sport กับ ML Lattitude Sport 3
BS RE003 กับ ML PS4

ก็อาการนี้ จากที่เคยใช้จริงมาครับ

ส่วนตัว ชอบอาการ BS มากกว่า ขับสนุกกว่า

ออฟไลน์ tom46

ถ้าจะคาดหวังเรื่องเสียงของยางแนว sport น่าจะลองขยับรุ่นขึ้นมาอีกรุ่นครับ

เท่าที่เคยใช้มายาง sport ถ้าเป็นรุ่นบนๆหน่อย เขาจะทำเรื่องพวกนี้เผื่อมาให้ด้วยครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Tak

• Full Member
ตามโจทย์นี้ เทียบแค่ 2 รุ่นนี้ ก็ต้องไป PS4 ครับ ตอบโจทย์มากกว่า

ออฟไลน์ starboy

• Newbie
  • *
004 ดีกว่าเกือบทั้งหมด แพ้ ps4 เรื่องเสียง