ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จักร้านอาหาร อร่อยๆ บรรยากาศกำลังดี ในเพชรบุรี หรือชะอำไหมครับ  (อ่าน 25776 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คือ เราคิดว่าจะออกทริป พารถไปถ่ารยรูปกันที่ชะอำ ในวันนี้ (เสาร์ 24) ครับ

มีสมาชิอกท่านใดพอจะรู้จักร้านอาหารอร่อยๆ ในชะอำบ้างไหมครับ ไปกัน 3-4 คน ครับ
ริมทะเลก็ได้ หรือ บรรยากาศเวิร์กๆ ราคากำลังดี ไม่ต้องแพงมากครับ

ช่วยแนะนำนิดนึงคร้าบผม ขอบคุณมากคร้าบ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
คือ เราคิดว่าจะออกทริป พารถไปถ่ารยรูปกันที่ชะอำ ในวันนี้ (เสาร์ 24) ครับ

มีสมาชิอกท่านใดพอจะรู้จักร้านอาหารอร่อยๆ ในชะอำบ้างไหมครับ ไปกัน 3-4 คน ครับ
ริมทะเลก็ได้ หรือ บรรยากาศเวิร์กๆ ราคากำลังดี ไม่ต้องแพงมากครับ

ช่วยแนะนำนิดนึงคร้าบผม ขอบคุณมากคร้าบ

เป็นท่าเรือประมง ตรงสะพานปลา สุดหาดชะอำด้านซ้าย ผ่านวัดเนรํญชราราม เดิมข้ามสะพานเหล็ก แล้วเลี้ยวขวา ร้านอยู่ตรงนั้นเลยครับ กลิ่นทะเล กลิ่นปลา จะแรงหน่อย แต่อาหารทะเลที่นี่สดและอร่อยครับ

เมนูแนะนำ ปลารากกล้วยผัดขมิ้น
ปูนึ่ง กับน้ำจิ้มรสเด็ด

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery

เป็นท่าเรือประมง ตรงสะพานปลา สุดหาดชะอำด้านซ้าย ผ่านวัดเนรํญชราราม เดิมข้ามสะพานเหล็ก แล้วเลี้ยวขวา ร้านอยู่ตรงนั้นเลยครับ กลิ่นทะเล กลิ่นปลา จะแรงหน่อย แต่อาหารทะเลที่นี่สดและอร่อยครับ

เมนูแนะนำ ปลารากกล้วยผัดขมิ้น
ปูนึ่ง กับน้ำจิ้มรสเด็ด

ตอบโจทย์ได้หมดเลยครับ นอกจากสถานที่อาจจะไม่หรู ถ้าอยากได้หรูด้วย ต้องไปตัวเมืองหัวหินครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Gneisenau

• Newbie
  • *
อร่อย ราคาสมเหตุสมผล แวะไปชิมที่พงศ์เพชร เชิงเขาวังด้านถนนบายพาสนะครับ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
เพิ่งไปมาเมื่อสงกรานต์นี่เองครับ แต่เป็นที่หัวหินน่ะครับ เลยไปนิดสักสิบ ยี่สิบโลได้มั้ยครับ   :P

ร้านอยู่บนเขาตะเกียบเลยครับ ชื่อ ลาแม  ผมไปทานแล้วรู้สึกว่าอาหารอร่อย แพงไปนิด แต่ได้ดูวิวเห็นหาดหัวหินเลยครับ บนเขาตะเกียบ
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ artart

• Newbie
  • *
ถูกอร่อยบรรยากาศเฉยๆ ครับที่นั่งลงไปชายหาด อร่อย สะอาด ถูก แนะนำร้านสังเวียน ซีฟู้ดครับ อยู่เลยชะอำไปประมาณ 3-4 กม. ทางเข้าสังเกตปั้มน้ำมันใหญ่ๆ น่าจะชื่อปั้มปิยะจิต เคยเป็นปั้ม ปตท.เก่า ครับ เข้าไปสุดเจอชายหาดเลี้ยวขวา นิดเดียวถึงเลยครับ อร่อย ถูก ครับ แต่ต้องไปเร็วนะครับคนเยอะมาก :D

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
ชะอำ วีรันดา รีสอร์ท

ถ้าจะไม่ผิด อยู่เลยชะอำไปหน่อยครับ อาหารปานกลางแต่บรรกาศดีครับ
เป็นโรงแรมรีสอร์ท มีห้องอาหารติดทะเล ดีไซน์ใช้ได้ ลองเปิดเวปดูครับ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
กำลังจะไปชะอำ วันพรุ่งนี้ครับ กะไปพัก 5-6 วัน เข้ามาสืบซะหน่อย ส่วนใหญ่ทำอาหารกินกันเอง เผื่ออยากเปลี่ยนบรรยากาศ ;D ;D

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
ครัวเกลียวคลื่นครับ อาหารอร่อยสะอาด ถูกมากก
ส่วนบรรยากาศก็ ติดทะเลปกติแค่นั้นครับ
ตอนไปปีที่แล้ว น้าพาไปเลี้ยงร้านนี้ไปกันสี่คน มีผม น้าเพื่อนน้าและแฟนผม
สั่ง ข้าวผัดทะเลจานใหญ่ ปลากระพงนึ่งมะนาว
หมึกไข่ย่าง ปูเผา หอยแครงลวก หอยแมลงภู่ลวก
ยำไข่แมงดาทะเล ปูผัดผงกระหรี่ ประมาณว่ากินให้ตายไปข้างนึงกะแฟน
อะไรอีกหลายๆอย่างจำไม่ได้ละพวกเครื่องดื่มด้วย เต็มโต๊ะเลย
พอเรียกเก็บตังค์ดูบิล งงเลยครับหมดไปพันเอ็ดเศษๆยังคิดว่าเขาคิดเงินผิดหรือเปล่า
ส่วนอีกร้านนึงที่กินข้าวตอนกลางวันกะแฟนนี่ ชื่อร้านครัวกาลเวลาครับ
อาหารก็okตามปกติร้านนั้นชอบ แกงเขียวหวานปลาหมึก แวะไปเที่ยววัง มฤคยวันหน่อยก็ดีนะครับ
ผมชอบมากเลยที่นี้สวยมากนึกถึงโรงเรียนผมสมัยก่อนแต่เดี๋ยวนี้โดนรื้อไปหมดแล้ว
อย่าลืมถ่านรูปทริปมาฝากด้วยนะครับพี่ Jimmy :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2010, 23:22:28 โดย VenusF »

ออฟไลน์ kritphakhin

WooW เห็นที่จะต้องชวน พ่อแม่น้องไปเที่ยว ชะอำ-หัวหินบ้างซะแล้ว

ออฟไลน์ joufo

ถ้าเลยไปถึงหัวหิน แนะนำร้าน อยู่เย็น ครับ

อาหารอร่อย บรรยากาศดี ริมทะเลครับผม

ผมชอบหอบงานไปทำที่นั่นบ่อยๆ อ่ะครับ หุหุ

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
คุณจิมมี่ .. ผมรู้จักร้านอร่อยๆ แต่วิวชาวบ้านนะครับ ..
ถ้าอยากทานอาหาร .. ก็ ร้านน้องเมย์ (ราคา ok ถูก และ ดี)
ถ้าอยากทานอาหาร และ วิว ด้วย ..ก็ ลาแมร์ (ราคาริมทะเล แต่ถือว่าไม่แพง)

ทั้ง 2 ร้าน อยู่ หัวหินครับ ลอง Serch ดูครับ

ออฟไลน์ Sman

บ้านอิสระ อยู่หลังวัง ติดกับบ้านใกล้วัง ที่ขายเค้กครับ

ออฟไลน์ wsu

• Jr. Member
  • **
เพิ่งกลับมาจากวิรันดา ชะอำเมื่อสงกราน ครับ  แนะนำ ร้านป้าสังเวียนอีกเสียงครับ  อร่อย พวกปลากระพงทอดนำปลา ผัดบลอคเคอรี่ ๆๆ  ในหัวหิน บ้านอิสระ ร้านเจ้เขียว

ออฟไลน์ tokyo

ถ้ามีเรื่องราคามาเปนเหตุผลผมคิดว่าอย่าไปหัวหินเลย
เพราะขนาดผมอยู่หัวหินยังขับรถมากินกันที่ชะอำเลย

ส่วนร้านในชะอำที่ชอบคือ ครัวเม็ดทราย อยู่ริมทะเล

ปล.ไม่แน่ใจว่าชื่อนี้รึป่าว
เวลาไปจากกทม ก็เลี้ยวซ้ายที่4แยกชะอำ
ตรงเข้าไปสุดทางจะถึงหาด สุดหาดแล้วเลี้ยวซ้าย
ตรงไปเรื่อยๆ ร้านจะอยู่ตรงข้ามกับวัด  ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ teana8383

• Newbie
  • *
ขากลับ เชิญที่ร้าน "บ้านขนมนันทวัน" นะครับ
www.bannuntawan.com  :D  :D  :D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ร้าน ปลาทู ครับ
แถวชะอำนั่นแหละ

อาหารใช้ได้ ราคาไม่แพง บรรยากาศดี
เป็นส่วนตัวมากครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ร้าน ปลาทู ครับ
แถวชะอำนั่นแหละ

อาหารใช้ได้ ราคาไม่แพง บรรยากาศดี
เป็นส่วนตัวมากครับ

มายืนยันอีกเสียงครับ

ออฟไลน์ FyGI

วันนี้เราวิ่งทับเส้นกันหรือเปล่าหว่า

ไปแก่งกระจานมา แล้วก็ต่อที่ชะอำ

ไปนั่งกินข้าวริมหาดมาเหมือนกัน

ตอนประมาณ บ่ายโมงครึ่งถึงบ่ายสาม

น่าจะเฉี่ยวไป เฉี่ยวมา

ออฟไลน์ jokerup

• Newbie
  • *
ไปที่บางปูเลยจร้าๆๆ