ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนท่านใดใช้ BMW 530E M sport บ้างครับ ของริวิวการใช้งงานจริง  (อ่าน 16742 ครั้ง)

ออฟไลน์ ROJER

• Newbie
  • *
เพื่อนท่านใดใช้ BMW 530E M sport บ้างครับ ของริวิวการใช้งงานจริง
1.ความนุ่ม
2.เก็บเสียง
3.อัตราการสิ้นเปลืองจริงๆ
4.คุ้มมั๊ย เทียบกับ 520d
5.คุ้มมั๊ย จะออกเร็วๆนี้ หรือรอ ตัวใหม่ ที่กำลังจะมา
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Kebtang

• Newbie
  • *
ใช้ 530e อยู่ แต่ไม่ m Sport นะครับ
เลยไม่แน่ใจว่าเซตช่วงล่างมาเหมือนกันหรือไม่

ความนุ่ม ก็นุ่มดีนะครับ แต่ถ้าใช้ความเร็วเกิน 150 ผมว่าควรแข็งกว่านี้หน่อย

เก็บเสียง ดีนะครับ

อัตราการสิ้นเปลือง ส่วนใหญ่ใช้อยู่แต่ในเมือง มีออกนอกเขตเมืองบ้าง ถ้าวิ่งไม่เกิน
วันละ 50 กิโลเมตรนี่ ถือว่าแทบไม่ได้ใช้น้ำมันเลย เพราะชาร์ตไฟครั้งนึงวิ่งได้ประมาณ
40 กว่ากิโลนิด ๆ ครับ แต่ถ้าวิ่งต่างจังหวัดบ่อย ๆ ไปดีเซลน่าจะดีกว่า

เทียบกับ 520D อันนี้ต้องแล้วแต่พฤติกรรมการใช้ ถ้าวิ่งต่างจังหวัดน้อย ใช้ในเมืองเยอะ PHEV
น่าจะดีกว่า

คุ้มมั้ยหรือรอตัวใหม่ ถ้ารีบใช้ ตอนนี้มีส่วนลดเยอะมาก ผมว่าก็คุ้มอยู่นะครับ

ข้อดีของเสียบปลั๊กคือ เงียบ และ แรงมากครับ ออกตัวนี่ฟินตลอด

ออฟไลน์ kongonline

• Jr. Member
  • **
1.ความนุ่ม >> นุ่ม สบาย อาจนุ่มเกินไปถ้าขับเร็วมาก
2.เก็บเสียง >> ดีมากถึงมากที่สุด ขับแล้วจะรู้สึกฟังเพลงเพราะมาก
3.อัตราการสิ้นเปลืองจริงๆ  >>  ใช้มาจะหมื่นโล 22.4โลลิตร ชาร์ทไฟบ้างไม่ชาร์ทบ้าง แล้วแต่โอกาส
4.คุ้มมั๊ย เทียบกับ 520d >> ส่วนตัวใช้แต่ในเมืองคิดว่าคุ้มกว่า และยิ่งถ้าสะดวกชาร์ทไฟ ในแง่ ความประหยัดน้ำมันคุ้ม (เรื่องราคารถและส่วนลดขอไม่พูดถึง)
5.คุ้มมั๊ย จะออกเร็วๆนี้ หรือรอ ตัวใหม่ ที่กำลังจะมา >> จะออก รุ่นนี้ตอนไหนก็มีเรื่องให้เจ็บใจได้ตลอดละครับ  (คิดว่าลดแล้วมีลดเยอะกว่าได้ตลอด) อยากได้ตอนไหนก็ซื้อได้เลย

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
ตัวM sport ช่วงล่างไม่นุ่มเท่าไรครับ  ตัวELITE กับ Highline นุ่มกว่า   แต่นุ่มสุดจะเป็น 520d Sport

เก็บเสียงดีสมราคาครับ