ผู้เขียน หัวข้อ: รถตกหลุม อยากเข้าเช็คที่ศูนย์ฮอนด้า  (อ่าน 12681 ครั้ง)

ออฟไลน์ Robot_natty

• Newbie
  • *
รถตกหลุม อยากเข้าเช็คที่ศูนย์ฮอนด้า
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 07:21:51 »
ขับรถcity turbo 1.0(ขับมาได้ 2 เดือน) ตกหลุมใหญ่มากเมื่อ 4 วันที่ผ่านมา กังวลว่าช่วงล่างจะเป็นอะไรไหม เลยอยากจะเข้าศูนย์ฮอนด้า เพื่อให้ช่างเช็คช่วงล่างให้ อยากสอบถามว่าจะมีค่าบริการอะไรไหมในกรณีที่เราเข้าไปเช็ครถ พอดีเป็นรถคันแรกไม่มีความรู้จึงอยากสอบถามค่ะ ขอบคุณค่ะ🙏🏼🙏🏼
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2020, 08:17:40 โดย Robot_natty »

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: รถตกหลุม อยากเข้าเช็คที่ศูนย์ฮอนด้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 08:12:29 »

เสียค่าบริการ เป็นชั่วโมง ช่างทำงาน

เข้า quick service  ก็ได้   check ให้ฟรี   ถ้าเสียจะชี้ให้ดู 

ก็จำแล้วจะไปเปลี่ยนที่ 0 หรืออู่ไหนก็ตามสะดวก

ออฟไลน์ Robot_natty

• Newbie
  • *
Re: รถตกหลุม อยากเข้าเช็คที่ศูนย์ฮอนด้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 08:16:44 »

เสียค่าบริการ เป็นชั่วโมง ช่างทำงาน

เข้า quick service  ก็ได้   check ให้ฟรี   ถ้าเสียจะชี้ให้ดู 

ก็จำแล้วจะไปเปลี่ยนที่ 0 หรืออู่ไหนก็ตามสะดวก

เข้า quick service คือที่ไหนคะ แนะนำหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 08:20:45 »
แค่ขับก็รู้แล้วครับว่าเป็นอะไรไหม สังเกตุจากเสียงว่าผิดปกติจากเดิมไหม อาการของรถเป็นอย่างไร สั่นไหม วิ่งเป๋หรือปัดไหม แค่นี้ก็รู้แล้วครับ ไม่ต้องเข้าศูนย์ให้เสียเวลา

ออฟไลน์ kez

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 08:25:14 »

เข้า quick service คือที่ไหนคะ แนะนำหน่อยค่ะ

b-quick   cockpit 

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 08:38:09 »
ถ้าไม่มีอาการไม่น่าเป็นไรครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 09:55:19 »
เฟียสต้าผมเหยียบรอยต่อสะพานที่ถนนทรุดช่วงล่างหน้าพังทั้งแถบศูนย์เค้ายังเครมให้เลยนะ ฮอนด้าน่าจะได้มั้ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 10:37:44 »
ถ้าเข้าไปเช็คเฉยๆมีค่าแรง แต่ถ้ามีอาการเข้าไปเช็ค(รถยังอยู่ในประกัน)แล้วเสียมีเครมไม่เสียค่าแรงและอะไหล่
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 07:13:38 »
ปกติศูนย์มีค่าแรงตรวจเช็คครับ

ส่วนตัวเคยจับรถตกหลุมแรงมาก ขับไปไม่กี่วันจะอาการออกเลย ขับส่ายๆ มีเสียงผิดปกติ สรุปปีกนกพัง เปลี่ยนเองยกชุดครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 13:14:41 »
ลองหาถนนเรียบๆราบๆ วิ่งดูก่อนสิครับ ว่ามีอะไรผิดปกติไหม

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2020, 16:16:40 »
ไม่ทราบว่าตกหลุมใหญ่ขนาดไหน แล้วมีเสียงกระแทกหรือไม่
แนะนำให้ตรวจสอบด้วยตนเองก่อนง่ายๆคือ
1.ขับรถตามปกติ แล้วสังเกตุว่ามีอะไรผิดปกติจากเดิมไหม
2.ก้มดูใต้ท้องรถ (มุด) เอาไฟส่องหารอยกระแทกต่างๆ
3.ดูว่ามีของเหลวๆใดๆซึมออกมาหรือไม่ พวกน้ำมันต่างๆ
ถ้าพบอาการผิดปกตินี้ ก็ค่อยแจ้งประกันก็ได้ครับ ถือเป็นอุบัตเหตุเช่นกัน
รถใหม่ มีประกันชั้น 1 ก็ใช้บริการโลด

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2020, 16:26:31 »
ลองดูอาการก่อนครับ ถ้าไม่มีเสียงหรือมีอาการแปลกๆ เช่นรถกินซ้ายกินขวา ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ
ตอนเข้าเชคระยะทีเดียวได้ครับ