ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยซื้อรถแบบด่วนจี๋ เหมือนอารมณ์รีบไปซื้อของที่duty free แล้วต้องรีบไปขึ้นเครื่องมั้ยครับ  (อ่าน 7869 ครั้ง)

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
เล่าเท่าที่จำได้เพราะนานแล้ว เคยเมื่อสมัยcivic fd ออกใหม่ๆ พอดีรถที่บ้านต้องซ่อมยาว ไม่มีรถจะใช้ ไม่ได้ไปโชว์รูมรถด้วย ใช้วิธีโทหา ว่าโชรูมไหนมีรถพร้อมรับได้เลย ของแถมไม่เอาขอเป็นส่วนลดเงินสดไล่โทไป4-5ที่ก็ได้ว่ามีรถ ตอนเช้ารุ่งขึ้นก็เข้าไปที่โชรูมเช็กรถดูตำหนิตรวจอะไรต่างๆ ไม่ได้เทสไดร์อะไร ตกลงซื้อก็เขียนเช็กจ่ายสดไม่ผ่อน และให้พนักงานเอาไปเข้า เช็กผ่านก็รับรถไปธุระต่อ ไปแต่เช้าได้รถออกไปเกือบเที่ยง  ทุกวันนี้รถคันนั้นยังใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร รักมันมากๆเลย

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ไปซื้อ G9 ครับจองวันศุกร์รับรถวันเสาร์จ่ายสดงดเชื่อ ส่วนลด+ของแถมก็ไม่รับครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ไม่เคยเลยครับ ผมต้องคิดหลายตลบ กว่าจะจบได้  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ El Hombre

• Jr. Member
  • **
มีสองคันครับที่เป็นงี้
เดินเที่ยวมอเตอร์โชว์ขำๆกัน ไม่ได้จะซื้อ กลับมาบ้านเปิดเวบคุยกับแม่ว่าสีนี้สวยดีนะๆ ปรากฎว่าวันรุ่งขึ้นเซลขับรถมาส่ง ที่แท้พ่อโทรสั่งเรียบร้อย

อีกทีก็ได้คัมรี่มาอีกคัน เจ้าของศูนย์ที่เป็นญาติกันบอกมีคัมรี่ลดราคานะ กำลังตกรุ่นเอามั้ย พ่อบอก จัดมาเลย แล้วบ่ายนั้นก็มาส่งเลย ผมเป็นคนรับรถ
รับเสร็จพ่อโทรมาถามเค้ามาส่งรึยัง ตกลงได้สีอะไร

อีกเคสก็ประมูลรถ ตั้งใจไปสอยกระบะ เห็น Teana กับ ซิลฟี่ เออราคาดี ยกป้าย เลยได้มาอีกสองคัน 555

ออฟไลน์ no7749

• Jr. Member
  • **
ที่ประเทศเพื่อนบ้านของเราเป็นครับ

ฟิลิปปินส์........... แล้วเป็นกันแทบจะทั่วประเทศ

คือ เข้าไปซื้อแล้วไม่เกิน 48 ชั่วโมง ต้องได้รถ....

หรือเข้าไปเช้า ได้รถตอนเย็น..................

ออฟไลน์ pratuang

• Full Member
เคยครับ พ่อดูทีวีทุกวัน เห็นโฆษณามา แกไปโชว์รูมตั้งแต่เช้าเลยครับ และบอกเชลล์เลยครับ รถมาวันไหน คันแรกขอให้เป็นของแกครับ  7 วันรถมา ไปรับรถเลยครับ ของแถมก็ไม่เอา ประกันก็ไม่แถม เอารถมาอย่างเดียวแบบด่วน จบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2020, 20:23:24 โดย pratuang »