ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีรูปรถ ที่ถ่ายด้วยฝีมือตัวเอง เอามาโพสท์กันครับ  (อ่าน 1412739 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arm

• Hero Member
ดันกระทู้หน่อยครับ อิอิ

88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Nissan Leaf มาฝากกันครับบ

ออฟไลน์ Chanachai

• Jr. Member
  • **
Chevrolet Sonic 1.4 LT เกียร์ธรรมดา Sedan MY2013
ถ่ายโดย Samsung Galaxy A7 2018
ส่วนตัวผมนะครับ ผมว่ารูปทรงยังร่วมสมัยอยู่ครับ บางมุมแอบหล่อกว่า Altis TNGA นิดๆครับ (ผมชอบทั้งคู่ครับแต่ชอบคนละอย่างครับ555)
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ man mahachai

• Newbie
  • *
ตาก

กำแพงเพชร

อุทัยธานี​

บุรีรัมย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2019, 16:57:10 โดย man mahachai »

ออฟไลน์ zipp

• Full Member

ครบรอบ 23ปี ..... VW golf ออกป้ายแดงจากโชว์รูมเมื่อ Nov.1996 อยู่ด้วยกันมาถึงวันนี้  ยังดูโฉมทันยุคทันสมัยนิยม สียังเงาดี ไม่เหมือนคัน accord 1994 2.2exi ที่ใช้คู่กันมาที่สภาพสีด้านเคลียร์โค้ทร่อนออก และได้ขายออกไปเมื่อ5ปีที่แล้ว(ใช้ตั้งแต่ป้ายแดงเหมือนกัน) ซื้อMazda 3 skyมาแทน
ส่วนคัน VW golf ลูกชอบมาก ไม่ให้ขายเด็ดขาด จะนั่งคันนี้เป็นส่วนใหญ่ คือนั่งตั้งแต่อยู่ในท้องแม่แล้ว ลูกคนแรกออกมาก็นั่งคันนี้ คนที่สองตามออกมาก็นั่งคันนี้ ขนาดรถเล็กแต่เราชอบมันมากกว่าคันaccord
VWคันเล็ก โหลดเตี้ยด้วย B8สปริงไอบัค แข็งระดับเกวียน. แต่ลูกสองคนกลับชอบนั่งมากกว่าคันMazda 3sky เพราะเคยชินกับความแข็ง พอนั่งคันmz3sky แล้วเวียนหัวเมารถ เพราะมันโคลงนุ่มนิ่ม. ตัวผมเองก็เป็นด้วย เคยนั่งCRVของน้องสาวแล้วทรมานมาก เวียนหัวเมารถจะอ้วก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2019, 13:55:12 โดย zipp »

ออฟไลน์ infinity98

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ ChangNoyRacing

• **
 Nissan Silvia S14 Rocket Bunny

ออฟไลน์ phukkhom747

• Newbie
  • *
สวยทั้งนั้นเลยครับ อย่างชอบ

เกมไพ่ออนไลน์

ออฟไลน์ AvEnthusiast

• Newbie
  • *

ฝากคลิปของพี่สาวครับ ลองทำคลิปรถยนต์ครั้งแรกครับ
Mercedes Benz S560e Parking Assist

ออฟไลน์ AvEnthusiast

• Newbie
  • *
ขอบคุณที่เข้ามาดูรีวิวกันนะครับ

มีหลังไมค์มาบ้าง ว่าแตกต่างจาก CLS มั้ย เท่าที่ทราบไม่ต่างกันนะครับ

เดี๋ยวเร็วๆนี้จะทำรีวิวของ CLS ด้วยครับ  :D

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
Chevrolet Sonic 1.4 LT เกียร์ธรรมดา Sedan MY2013
ถ่ายโดย Samsung Galaxy A7 2018
ส่วนตัวผมนะครับ ผมว่ารูปทรงยังร่วมสมัยอยู่ครับ บางมุมแอบหล่อกว่า Altis TNGA นิดๆครับ (ผมชอบทั้งคู่ครับแต่ชอบคนละอย่างครับ555)

Chev Sonic เป็นรถเล็ก ที่ทำการขับขี่ ทำได้ตราตรึงมากฮะ  เคยได้ขับขี่ทั้ง กทม เดินทางไกล อยู่ช่วงนึง รถพี่สาว  มันดีงามจิงๆ ช่วงล่างเกินตัวไปมาก  หนักแน่น เฟิร์ม รอยต่อ ถนน คอสะพานเป็นลอน  จั๊มได้เลย  ชิวๆ ไม่มีร่อน ขับได้ดีเหมือนพวก ช่วงล่าง อิสระหลายๆค่าย  เดินทางไกล ไม่มีเหนื่อย  ติดที่อืดอย่างเดียว  อยากจะให้ FB ผมขับได้อย่างนี้บ้างจิงๆ

ออฟไลน์ Chanachai

• **

Chev Sonic เป็นรถเล็ก ที่ทำการขับขี่ ทำได้ตราตรึงมากฮะ  เคยได้ขับขี่ทั้ง กทม เดินทางไกล อยู่ช่วงนึง รถพี่สาว  มันดีงามจิงๆ ช่วงล่างเกินตัวไปมาก  หนักแน่น เฟิร์ม รอยต่อ ถนน คอสะพานเป็นลอน  จั๊มได้เลย  ชิวๆ ไม่มีร่อน ขับได้ดีเหมือนพวก ช่วงล่าง อิสระหลายๆค่าย  เดินทางไกล ไม่มีเหนื่อย  ติดที่อืดอย่างเดียว  อยากจะให้ FB ผมขับได้อย่างนี้บ้างจิงๆ
พ่อผมเคยขับไปกำแพงเพชร และเป็นถนนเรียบบ้างคลื่นบ้างปนๆกัน แกขับ 130 แม่ยังนอนหลับปุ๋ยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ555 คือนิ่งจริงๆครับ และก็อีกเหตุการณ์นึงตอนเข้าโค้งแคบๆแต่ไม่ถึงกับหักศอกที่ความเร็วประมาณ70 และถนนตอนนั้นก็เปียก ตอนผมขับผมสัมผัสได้ว่ายางแฉลบไปนิดเดียวแถมเบรกในโค้งอีกต่างหากเพราะเจอรถไถลข้างทางแต่รถก็ยังอยู่ในโค้งอีกนะครับ(บรรทุกกระเป๋าสัมภาระเต็มฝาท้าย+น้ำหนัก3คน) ทำผมอึ้งไปเลยครับเพราะปกติจะเป็นสายจอดครับ555
(ขออนุญาตลงอีกนะครับเนื่องจากติดปัญหาในการลงรูปก่อนหน้านี้ครับ)
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ PabU

• **
ขับรถเล่นยามเย็นครับ
1992 Toyota Corrola EE90( 4A-FE) -Passed
2004 Honda City Vtec -Passed
2005 Subaru Impreza WRX GDA -Present
2007 Toyota Fortuner 3.0 MT -Passed
2009 Nissan Teana 250XV -Present
2011 Toyota Altis 1.8G -Passed
2017 Ford Ranger Cab 2.2 MT -Passed

ออฟไลน์ Nutty eiei

Almera N18 VL  สีเงินครับสีนี้ไม่ค่อยมีใครสั่งครับ หายากนิดนึง

ออฟไลน์ sixer

• Newbie
  • *

ขอฝาก Volvo 850T-5R  แท้สักคันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2020, 15:33:47 โดย sixer »
NOW
'96 Volvo 850 T5R Estate 1 of 9
'94 BMW 540i Alpina B10 Rep
'06 Porsche Cayman S Techart Widebody
'17 Subaru WRX 6MT
'21 Volvo XC90 R-Design
in coming
'23 Porsche 718 Cayman T

ออฟไลน์ tom46

โหลดด้วย eibach prokit

ยาง potenza s001 225/40/18 , 255/35/18
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ phurich

• **
แต่งเรียบๆเดิมๆ

ออฟไลน์ ttcl

ฝากรูปเพิ่มเติม พักหลังๆไม่ค่อยได้เข้ามาเพราะไปมีกิเลสเรื่องอื่นนอกจากรถ
กับไปคุยเรื่องรถกันในไลน์กรุ๊ปกับเพื่อนๆที่นัดเจอกันประจำ  :D

ทางเขา ที่เราชอบ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2020, 18:47:24 โดย ttcl »

ออฟไลน์ Everest~!

• **
    • slot666pro
แค่ 2 รูปแรกก็ทำเอารูปอื่นหมองลงไปเลยครับ
บริการ ติดตั้งหลังคาโรงรถ และ บริการ ติดตั้งแผงโซล่าเซลล์ บนหลังคาโรงรถ คุณภาพระดับพรีเมี่ยมจาก  SHERA Roof Solution

ออฟไลน์ pimjai

• Newbie
  • *
รถสวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ

ออฟไลน์ car service

• Newbie
  • *
    • Car Service
รถแจ่มๆทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ KenzaaCUT

• Newbie
  • *
PEUGEOT3008

ออฟไลน์ ไม่ไหวอย่าฝืน

• Newbie
  • *
สวยๆทุกคันเลยครับคุณแพน

ออฟไลน์ poochil

• Newbie
  • *
ชอบบั้นท้าย....รถ

ออฟไลน์ Slow But Sure

ออฟไลน์ thdeann

สมาชิกใหม่ในบ้านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2022, 15:41:09 โดย thdeann »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอฝากรถคันล่าสุดของบ้านไว้หน่อยครับ

Nissan Almera 1.0 Turbo VL 22MY

Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX