ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ Full Review : Subaru New IMPREZA เสร็จแล้วจ้า /*-*/  (อ่าน 14259 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
/*-*/ Full Review : Subaru New IMPREZA เสร็จแล้วจ้า /*-*/
« เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 10:34:03 »
เชิญที่
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=388:-subaru-impreza-5-door-1520-a-25-wrx-q-q-&catid=64:c-segment-1600-2000-cc&Itemid=76

หากใครเจอจุดไหนที่ต้องปรับปรุงแก้ไข โปรดรีบโพสต์แจ้งในเว็บบอร์ดเลยนะครับ
ช่วยกันตรวจสอบผมด้วย จะขอบพระคุณยิ่งครับ

รายการต่อไป Mercedes-Benz  C-Class และ Ford Focus TDCi

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: /*-*/ Full Review : Subaru New IMPREZA เสร็จแล้วจ้า /*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 11:21:16 »
ขอบคุณหลายๆ คับพี่จิม

ป.ล. ฮามากมาย โดยเฉพาะ...

"โอ้ย ไอ้หนู มันจะมีหรือไม่มีนะ ถ้านิสัยคนไทย เลี้ยวเปลี่ยนเลนรถทีไร
ไม่ค่อยชอบเปิดไฟเลี้ยวทุกที แล้วจะติดมาหาหอกหาเป็ดหาห่านอะไรกันทำไมละ? ไม่มีประโยชน์ร๊อก!"

อูยยย แสบมากครับน้า!  เอาไปเลย 5 ดาว....

(ไก่ย่าง นะ ครึ่งตัวพอ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2009, 11:41:28 โดย Carlos_Oscar »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
Re: /*-*/ Full Review : Subaru New IMPREZA เสร็จแล้วจ้า /*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 11:26:31 »
ขอบคุณครับพี่   

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 11:28:34 »
ขอบคุณครับ ขอลองอ่านก่อนนะ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ sakdituch5

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 11:35:16 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 11:36:11 »
ขอบคุณคร้าบบบบบ ;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 11:52:13 »
ขอบคุณครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 11:55:40 »
ปวดตากับ Photo hunt รอบนี้จริงๆครับ
ตอนนี้เห็น 1 จุดแล้วครับ เครื่องเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ ดีไม่ดีอย่างไร เทียบกับ Mcintoch ในเลกาซี หรือ เทียบกับ new city ของคุณJ!MMY แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:02:26 »
อ้างถึง
การรีวิวรถ ทีเดียว 4 คันรวด นี้ อาจทำให้คุณต้องดูภาพในกษณะ Photo Hunt กันบ่อยกว่าปกติทั่วไปสักนิด

รู้สึกจะพิมพ์ผิดนะครับ เป็น "ลักษณะ" หรือเปล่า
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ sakdituch5

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:03:46 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:09:43 »
แหล่มๆๆ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:17:55 »
ดูรีวิวเสร็จแล้ว

จะออกไปโชว์รูมซูบารุเดี๋ยวนี้เลย

5555+ ;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:55:59 »
อ่านจบแล้วครับ

ขอบคุณมากครับพี่
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:56:40 »
ดูท่า Review นี้พี่ Jimmy เราจะเก็บค้างไว้นานมากเลยละคับ

ตั้งแต่น้ำมันที่ลิตรละ 43 บาท ...

แต่ก็ดีแล้วครับ ไม่เสียดายที่ต้องรอนานๆ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ work

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 13:42:01 »
อ่านรอบเดียวจบเลยครับ ขอบคุณมาก ๆ ที่รีวิวให้ติดตามกัน

รอ Ford focus TDCi อยู่นะครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ ☺????☺

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 13:50:56 »
c-class  ผมล่ะพี่จิม   ;D ;D    เอา ไปไว้หนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!!~    55+

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 14:01:18 »
เฮียจิม ในตารางข้อมูล 5dr WRX มันเขียนว่า 6mt จริงๆต้อง 5mt เน่อ
ข้างล่างเห็นเขียนแล้วล่ะว่า 5 แต่เดี๋ยวคนก๊อปตารางไปเก็บจะเข้าใจผิด

แล้วก็ค่าเฉลี่ย 80-120 ของ WRX 2.5 5dr นี่ก็ไม่น่าจะใช่ครับสงสัยลากก๊อปมาผิด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2009, 14:03:18 โดย Commander Cheng »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 14:08:46 »
พวงมาลัยเป็น แบบ เทเลสโคปิด นะท่าน
ค่อนข้าง ขึ้นลง เข้าออก ได้ ไกลดีซะด้วย
ไปลองขับมาเป็น ทุกตัวเลย นะ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 14:37:36 »
ผมได้ลองขับแต่ตัว 2.0AT และ 2.5WRX นะครับแต่นั่นก็น่าจะเป็นรุ่นที่คนให้ความสนใจเยอะ

2.0AT นี่ก่อนขับ ผมตั้งความคาดหมายเอาไว้ว่า
1. รอบต่ำอืดแน่ สูบนอน ปากกว้างอีกตะหาก
2. กินน้ำมันแน่เพราะซูบี้ไม่ใช่รถขึ้นชื่อด้านนี้
3. แข็งกระด้างแน่

แต่พอขับตัวจริง เห้ย ไม่ขับไม่รู้จริงๆว่ามันเป็นยังไง รอบต่ำผมลองแล้ว ไม่อืดเลยครับคุณขับมันใช้งานในเมืองเร่งจิ้มๆได้ไม่บ่นละกัน แต่รอบปลายก็ไม่ได้หวานมากอย่างที่คิด รวมๆแล้วมันก็ทำตัวเหมือน 4 สูบรถบ้านทั่วไปล่ะครับแต่โทนเสียงจะต่างกันตามลักษณะเครื่อง ส่วนความประหยัด ก็เห็นกันแล้วว่าเดี๋ยวนี้ซูบารุทำรถประหยัดน้ำมันเป็น เป็นตัวเลขที่ดีเกินคาด ถ้าทำเป็นเวอร์ชั่นขับเคลื่อนล้อหน้า ตัวเลขน่าจะสวยกว่านี้อีก

ช่วงล่าง 2.0AT นุ่ม นุ่มสบายตรูดที่สุด ถ้า Tiidaผมทำช่วงล่างได้ประมาณนี้จะน่ารักมาก แต่ถ้าบู๊กับมันเมื่อไหร่ โอ่โฮแม้เจ้าพระคุณรุนช่อง ยวบชิบ ยวบชิบจริงๆ ยวบย้วยชนิดที่ว่าเห้ยนี่ซูบารุแน่หรือ ยางที่ให้มา 205/55นั้นก็กรีดร้องตลอดเวลา แค่กระทืบคันเร่งก็ฟรีเจี๊ยก ไม่ใช่เครื่องแรงนะ ยางมันไม่เกาะต่างหาก แต่ซูบารุมีอะไรแปลกๆซ่อนอยู่ ผมเอามันลองทิ้งโค้งแรงๆเข้าไป กะว่าต้องมีหลุดกันบ้าง มันกลับไม่หลุด รถ และระบบขับสี่พาเอาตัวรถย้วยๆยวบๆกับยางเน่าๆผ่านโค้งไปอย่างสบายอารมณ์

เปรียบไปแล้วก็เหมือนๆกับการที่คุณเห็นใครสักคนเพิ่งเล่นมวยไทยล้มอันธพาลหมู่ได้ แต่พอหันหน้ามาแล้วเป็นคุณพิสิฐ กิรติกานต์กุล พิธีกรรายการคดีเด็ด

"แหม ทำไปได้"

เอาเป็นว่าถ้ามาสไตล์นี้ ออพชั่นแบบนี้ คงเหลือให้ติไม่มาก จริงๆอยากได้แอร์ออโต้กับเบาะที่หรูหรากว่านี้ และอยากขอจูนเครื่องให้มีรอบปลายหวานกว่านี้อีกหน่อย แล้วก็ยางดีกว่านี้ มันก็จะเป็นรถยนต์แฮทช์แบ็คขับสี่ที่สามารถขับได้คล่องในเมือง นุ่มสบาย มันคงเมื่อเดินทางไกล ทิ้งโค้งได้ไม่หวั่น เป็นรถที่เหมาะมากถ้าจะขับทางไกลไปเที่ยวภูเขาหรือดอยทางภาคเหนือ ที่มีถนนให้รถเก๋งไปได้

แ่ต่ถ้าไม่นับเรื่องขับสี่แล้ว เอาแค่ไว้ใช้งานธรรมดาๆ แล้วยิ่งถ้าเป็นคนที่ไม่ได้อินอะไรกับซูบารุ ผมยังมองไม่เห็นเหตุผลที่ต้องจ่ายเงินเพิ่มจากรถตลาดไปเล่นตัวนี้ ยกเว้นเรื่องความปลอดภัยที่ผมเองไม่อยากพูดถึงยกเว้นว่าจะยืมรถมาขอทดสอบชนได้ก่อน

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - -  - - - -- - -

ส่วน 2.5 WRX นั้น ผมกลับออกจะผิดหวังนิดๆ

เนื่องจากดูรูปแบบของรถ และัพัฒนาการทางเครื่องยนต์แล้วจึงฝากความหวังเอาไว้ว่ามันต้องเจ๋งกว่ารุ่นที่แล้วแน่นอน แต่พอขับจริง ผมรู้สึกว่าตัวรถคันที่ลองต้องมีปัญหา มันอาจจะผ่านการยำมาจนสภาพไม่ดี..หรือถ้ารถคันนั้นสภาพดีสุดของมันแล้ว ผมก็จะมีปัญหาแทนล่ะทีนี้

เครื่อง 2.5ลิตร เอาเข้าจริงบูสท์ก็ไม่ได้มาเร็วอะไรมาก จากเดิมรอ 3000 ตอนนี้ก็กลายเป็น 2600-2700 แต่ถ้าเป็นเกียร์หลังๆก็จะมาให้ใช้เร็วขึ้น เมื่อเทอร์โบติดบูสท์แล้วก็จะดึงกระชากสมใจ เกียร์ 1 แว้ดเดียว 60 ผมสับสองต่อ อีกแว้ดเดียวก็แตะ 100 แล้ว แต่เกียร์ือื่นๆหลังจากนั้นไป มันจะเริ่มธรรมดาลง

ผมกลับรู้สึกว่าเมื่อก่อนเรามีรุ่นตาเหยี่ยว 2.0ลิตรที่ดูแสนธรรมดาในปี 2003 ตัวนั้นกลับให้อัตราเร่งที่หวาน มันส์และเร็วกว่า 2.5 นี้อยู่แบบรู้สึกได้ อย่างที่ JIMMY ทดสอบ 2.5WRX ตัวหลังๆมานี้ต้องใช้เวลานานพอดูถึงแตะ 220ได้ ในขณะที่ 2.0ที่ผมเคยลองเมื่อ 5ปีก่อนนั้นสามารถตลุยไปแตะ 220ได้แบบชัวร์ๆ และ 230แบบอืดๆหน่อย

และเบรค..ให้ตายเถอะเบรค ถ้าชะล่าใจคิดว่ามันเป็นรถซิ่งแล้วเบรคต้องดี รับรองมีปัญหาแน่ ขนาดผมไม่ซัดอะไรหนักหนา แค่เร่งไป 160 แล้วเบรคชะลอให้เหลือ 40 อาการของเบรคมันไหลยังกะรถบ้าน..ไม่ใช่สิ ดีกว่า แต่ดีกว่ากันนิดเดียว

แต่ผมคิดว่าถ้ามันมีปัญหากับเรื่องแค่นี้ เซียนซูบารุคงเง็งกันไปแล้ว เค้าคงไม่มีปัญหาอะไรกับการอัพเกรดเบรคและช่วงล่างให้แข็งขึ้น เปลี่ยนเทอร์โบและจูนให้แรงขึ้น ซึ่งทั้งหมดนี้ทำบนพื้นฐานของรถที่หยิบยื่นโครงกระดูกที่ดีมาให้ เพียงแต่ต้องปรับจูนอย่างสองอย่างให้ลงตัวขึ้นบ้าง

สิ่งหนึ่งที่ดี และยังไงก็ดีกว่ารุ่นที่แล้วคือเวลาที่คุณขับแบบปกติ ไม่ซิ่ง รุ่น 5ประตูใหม่นี้มีความเรียบร้อย สบายในการใช้งานและมันมีเบาะหลังที่ผมสามารถเข้าไปนั่งได้โดยไม่รู้สึกว่าตัวเองไปทำบาปมา..มันสบายกว่ารุ่นที่แล้วมาก

ดังนั้นถ้าใครชอบของแรง แต่ไม่อยากทุ่มงบเล่น STi ผมว่า WRX 2.5 ให้พื้นฐานมาดีในราคาค่าตัวถูกเท่า BMW รุ่นต้นๆ สิ่งที่มันยังดีอยู่คือความเอ็นจอยในการขับขี่และความสนุกที่ได้จากการสับเกียร์ คลัทช์ไม่ได้หนักอะไรเลย เหยียบคล่อง และเกียร์มีระยะเข้าที่กำลังเหมาะ ไม่ยาวเป็นมือชะนี ไม่สั้นจนทำให้ว่าวเกียร์ได้ง่าย

ขอเพียงแค่อัพเกรดเบรคให้ดีขึ้น และทำช่วงล่างสักหน่อย ที่เหลืออยากจะจูนอะไรก็ตามสบาย แล้วคุณจะพบว่ามันมีอะไรให้มากกว่ารูปร่างของมันเหมือนกันแม้จะยอมแลกความดิบ เถื่อน มันส์สุดขีดของรุ่นเก่าๆไปบ้าง

อย่างน้อย การก้าวลงจาก GC8 แล้วขึ้นนั่ง WRX ใหม่นี้ทันที มันจะทำให้เราเห็นความต่างได้ชัดขึ้นว่าซูบารุกำลังไปในทิศทางใด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 17:39:29 »
2.0R MTเท่านั้นเลยถ้าผมจะซื้ออิมฯมือหนึ่งนะ

แต่ว่าช่วงนี้มีคนปล่อย พวกตาเหยี่ยว กับหน้าหมู เครื่องคอขาว คอแดงสวยๆออกมาเยอะเลย น่าสน ราคาไม่แรง อิอิ ;D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 19:55:27 »
เท่าที่อ่านดูตัว wrx มันจาประมานว่า รถบ้านแต่เครื่องแรงไรงี้รึเปล่าคับ เพราะดูการใช้งานมันก็ยังให้ความสะดวกสบายอยู่
ความคิดเหนส่วนตัว

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 20:46:41 »
แต่ผมข้องใจกับความรู้สึกพวงมาลัยของ 2.0 กับ WRX ครับ ผมว่าตัว 2.0 ความเร็วซัก 120-150 ประมาณนี้ทำไมมันเบาๆโหวงๆยังไงชอบกลครับ รู้สึกว่า WRX ดีกว่านะครับ หรือว่า 2.0 คันที่ผมขับมันไม่ปกติหรือเปล่าครับ หรือว่าผมเมาไปหรือเปล่าเนี่ย

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 21:07:08 »
ใครไม่ชอบรีวิวยาวๆ รูปเยอะๆ แต่ผมกลับชอบแหะ
อ่านแล้วเหมือนอ่านการ์ตูน หรือเรื่องสั้นเรื่องนึง
ผมว่ามันสนุกดีนะ โดยเฉพาะรีวิวของพี่จิมมี่  ;D

ออฟไลน์ slimbabe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 21:35:36 »
รอ forester อีกคัน
จะได้ตัดสินใจว่า
im หรือ forester
หรือ crv
บางทีอาจรอจนเก็บตังได้
เลกาซี่ใหม่เลย ;D

ออฟไลน์ PY

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 22:01:57 »
พี่จิมครับ รู้สึกว่ามันมีตอน พิมพ์ซ้ำกันครับ ตรงที่พิมพ์ว่า
แต่ถ้าจะมองกันให้ดีนั้น การที่ซูบารุตัดสินใจเซ็ตรถให้ออกมาให้นุ่มตึ๋งหนืดกว่ารุ่นเดิมนั้น
เหตุผลก็ไม่มีอะไรมากไปกว่า ในอดีตนั้น พอทำรถออกมาดุดัน จริงอยู่ว่า เอาใจลูกค้ากลุ่มวัยรุ่นได้
แต่พอเอาเข้าจริงแล้วกลุ่มวัยรุ่นที่มีกำลังจะซื้อรถที่ติดสปอร์ตเร้าใจอย่างนี้ ก็ไม่ใช่ลูกค้ากลุ่มใหญ่ในตลาด
แต่ พอมาเป็นรุ่น WRX 2.5 ลิตร ที่ได้ทดลองขับนั้น สัมผัสที่ได้ ต่างกันชัดเจน แม้จะไม่มากนักก็ตาม

ตรงหลังเรื่องเบรคอ่ะครับ

ออฟไลน์ tori_98

• Newbie
  • *
    • Maoyokgang
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 23:00:35 »
รอมานานแล้ว ฝันที่เป็นจริง
ขอบคุณมากนะครับ ;D

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 23:15:16 »
คุณจิมมี่ ข้อมูลผิดหนะครับ

อ้างถึง
แต่พอเป็นรุ่น 2.0 ลิตร ขึ้นไป จะเป็นชุดไฟหน้า HID พร้อมสวิชต์ปรับระดับลำแสง สูงต่ำได้ 4 ระดับ

รุ่น 2.0 ไฟหน้าเป็นฮาโลเจนธรรมดดา แต่โคมสีดำครับ
ไม่เชื่อมาดูรถผมได้ครับ

(แต่ผมเปลี่ยนเป็น ซีนอน แล้วนะ)

จากที่ได้ใช้มา 1หมื่นกว่ากิโลฯ แล้ว
ผมว่าช่วงล่างของอิม ดีกว่า มาสด้า 3 เยอะครับ
(ผมเคยได้ใช้มาสด้า 3 ตัว 2.0 5 ประตู ประมาณ 1 อาทิตย์)

ยิ่งตอนฝนตกยิ่งเห็นได้ชัดครับ

ข้อปรับปรุงของ อิมเพรซซ่าตัวใหม่คือ

ยางติดรถ โยโกฮาม่า ผลิตในญี่ปุ่นนั้น

ห่วยแตกกกกกก >:(

เรื่องอัตราการกินน้ำมัน
รถผม 2.0 เกียร์ธรรมดา
ใช้งานในชีวิตประจำวัน
ทั้งวิ่งนอกเมือง และ ในเมือง
เฉลี่ยได้ 7-8 กิโลเมตร / ลิตร

ไม่ว่าจะเป็นน้ำมัน แก๊ซโซฮอล์ 95 หรือ เบนซิน วีพาเวอร์ 95 (ของเชล)
ก็วิ่งได้พอๆ กันครับ

หรือว่ารถผมมีปัญหาหว่า ::)

เรื่องการบริการของศูนย์นั้น เห็นด้วยกับคุณจิมมี่ครับ
และเท่าที่ผมสัมพัสมา ผมบอกได้เลยว่า
ค่อนข้างจะเข็ดเหมือนกัน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 01:39:55 »
ถ้า 2.0 at ซัก 1.15-1.2m นะ ผมว่าโคตรน่าสนเลย เห็นราคาแล้ว

เอาเทียน่า 2.5 ได้เลยอะ T_T

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Chimp

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 01:54:24 »
ขอบคุณมากครับ พี่ จิมมี่

โอยยย จับผิดภาพกันมันเลย 5555

ออฟไลน์ saaak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 09:34:42 »
ขอบคุณครับ