ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ Golf GTI กับ Passat CC  (อ่าน 6683 ครั้ง)

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
ขอความเห็นครับ Golf GTI กับ Passat CC
« เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 15:58:13 »
ตัดสินใจไม่ถูกกับสองคันนี้ ชอบทั้งคู่ GTI ขับสนุก แอบมีใจให้ตั้งแต่ดู Review พี่Jimmy ส่วน CC เข้าไปดู GTI เจอเจ้านี่ สวยมากๆใช้เครื่องตัวเดียวกัน แต่ไม่มีให้ลอง เลยอยากถามความเห็นพี่ๆครับ

จุดหลักๆของผมคือ
-ใช้เป็นรถคันเดียวในชีวิตประจำวัน
-ขับค่อนข้างเร็ว ออกต่างจังหวัดค่อนข้างบ่อย
-ความคุ้ม อยากใช้ไปอีก5-7ปี
-ส่วนใหญ่นั่ง2-3คน

อยากให้ช่วยเลือกหน่อยครับ
จริงอยากรอ Country Man แต่ราคาคงเกินงบ :'(

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
Re: ขอความเห็นครับ Golf GTI กับ Passat CC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 16:20:46 »
ผมว่าถ้าใช้จนถึงเวลามีครอบครัว เอา Passat

แต่ถ้าใช้ตอนนี้แล้วจะซื้ออีกคัน ผมว่า Golf GTi

เลือกยากจริง ๆครับคู่นี้

GTi ก็คุ้ม มอบประสบการณ์การขับขี่ที่ดี

Passat ก็ดูดี ดูไม่แก่เหมือนรุ่นก่อน ๆ แต่เรื่องความแรงกับการขับขี่มันจะมอบให้คุณเท่า GTi ได้หรือเปล่า 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ขอความเห็นครับ Golf GTI กับ Passat CC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 16:42:02 »
ถ้ามีเวลา เดี๋ยวจะติดต่อ ขอยืม Passat CC มาทำรีวิวให้ครับ

แต่คงอีกพักใหญ่ๆ ขอว่างกว่านี้ก่อน

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 19:17:47 »
ใช้เป็นรถคันเดียวและออก ตจว บ่อย

ลองมองคันอื่นไว้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 22:03:12 »
VW PASSAT หน่ะเป็นรถที่ใช้เพื่อครอบครัวได้ครับ

แต่ VW PASSAT CC มันถูกสร้างขึ้นเพื่อความสปอร์ตและเร้าใจกว่าครับ ที่นั่งเป็นแบบ 2+2=4 เหมือนใน CLS ซึ่งน่าจะลำบากสักหน่อยสำหรับ Family man

แต่ถ้าคุณเป็นคนที่เบื่อกฎเกณฑ์เดิมๆ ยังไม่มีครอบครัวและรักความสนุกท้าทายและอิสระแล้วละก็ Passat CC เป็นอีกตัวเลือกหนึ่งที่ไม่ควรมองข้าม

ปล. ต่างประเทศมี option เบาะ 5 ที่นั่งแต่ไม่มีการนำเข้ามาในประเทศ และความห็นส่วนตัวผมคิดว่า แบบ 4 ที่นั่งดูดีและนั่งสบายกว่าเยอะ เหมือนกับมันถูกสร้างมาให้เป็นรถ 4 ที่นั่งมากกว่าครับ

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 22:53:31 »
Passat CC พื้นที่ด้านหน้านั่งสบายกว่าแน่นอน
Golf ผมว่าอึดอัดเข่าชนไม่ต่างจากมาสด้าสามเท่าไหร่

ส่วนออบชั่นที่นั่งตรงกลางของ Passat CC พึ่งมีปีนี้
และ Passat CC จะไมเนอร์เชนจ์เร็วๆนี้
ปีหน้าแน่นอนครับ

แต่ Major change Passat น่าจะมาที่ปารีสเดือนนี้

ลองดูรีวิว Passat CC
http://www.whatcar.com/car-reviews/volkswagen/passat-cc-saloon/video/25796-2

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 13:38:52 »
ผมใช้ CC อยู่ครับ ถ้าขับรถค่อนข้างเร็ว CC มันทำให้ผมเผลอหลายทีมาก จากคนที่ขับเรื่อยๆพอประมาณ มาขับเจ้านี่กลายเป็นนักซิ่งบนท้องถนนไปเลย....

GTI ก้เล็กน่ารักดีครับ แรงจี๊ดด

ภายในสำหรับผม อาจจะอึดอัดไปหน่อยครับ ขึ้นลงไรแบบนี้

ประตูรถอันนี้หนักดีมากครับ ชอบเลย

ผมชอบ 4 ที่นั่งของเค้าครับ ดูแปลกไปอีกแบบดี :)
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 14:02:39 »
อุอุ ถ่ายก้นรถมาให้ดูก็สวยครับ  :D

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 09:26:14 »
ขอบคุณนะครับ คงใช้เวลาชั่งใจอีกสักพักเพราะตอนนี้เลือกไม่ได้เลย

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 23:31:39 »
สำหรับผม GTI Only คับ  ;D

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 00:55:45 »
เรียน ท่าน
JIRATH กรุณาทำมินิรีวิวด้วยก๊าบบบ เห็นแค่ปั่นท้าย มันช่าง "สุโก้ย"

ขอบคุณอย่างแรงสูง
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก