ผู้เขียน หัวข้อ: // Headightmag Clip ทดลองขับ Toyota Corolla CROSS (1.8 Hybrid Premium Safety) //  (อ่าน 40152 ครั้ง)

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
Re: // Headightmag Clip ทดลองขับ Toyota Corolla CROSS (1.8 Hybrid Premium Safety) //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2020, 21:25:18 »
มีรุ่นไหนที่กระจังหน้าเป็นแบบนี้บ้างครับ?
ของแต่งศูนย์  ติดเพิ่มได้ครับ
   สวนตัวชอบนะรวมๆดูดีเลยละ   อาจจะไม่สวยว้าวเหมือน CX-30 แต่ไม่ได้ขี้เหร่เหมือนรถสมัยก่อนของ Toyota   ที่บ่นๆกันส่วนใหญ่ ยังไม่เห็นคันจริงกันเลย   
   ยอดขายถ้าไม่นับ ZS ที่ราคากับเครื่องยนต์ไม่เข้ากลุ่ม  ก็คิดว่าจะชนะ Hr-v รุ่นปัจจุบันได้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2020, 21:34:07 โดย rtong »

ออฟไลน์ Jacob

Re: // Headightmag Clip ทดลองขับ Toyota Corolla CROSS (1.8 Hybrid Premium Safety) //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2020, 22:46:33 »
ตกลงพับเบาะได้มั้ย ถ้าพับไม่ได้นี่ผมก็ไม่เห็นว่าจะเอาไปสู้ชาวบ้านได้นะ อุตส่าห์ปรับเอนได้แต่กลับตกม้าตาย

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2020, 22:53:14 »
ตกลงพับเบาะได้มั้ย ถ้าพับไม่ได้นี่ผมก็ไม่เห็นว่าจะเอาไปสู้ชาวบ้านได้นะ อุตส่าห์ปรับเอนได้แต่กลับตกม้าตาย

เบาะหลังพับได้ครับ แต่ไม่เรียบแบบใน jazz
มีพับโชว์ตอนท้ายๆคลิปรีวิวของพี่จิมมี่อีกอัน  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2020, 23:20:35 »
กระจังหน้าเหมือนmg zs กลับด้าน ;D

เริ่มเบื่อกระจังหน้าแบบกิ๊กสุวัจนี (ทรงเบะปาก) ละครับ

ฮึ ใคร เกิดไม่ทัน :P

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2020, 23:28:08 »
design ด้านหน้า ไม่กล้าพูดถึง
ยิ่ง ลองเทียบกับ cx30 แล้ว คนละแนวกันจริงจัง

ต้องบอกว่า ตอนhilux ไม่เข็ด หน้าแหลมๆ เหมือนงูเขียว มันไม่สวย
โดน d-max ถล่มซะ พลาดท่าเสียทีเป็นปี จนต้องรีบเปลี่ยนหน้า ออกแบบ แก้เกม

คราวนี้ ครั้งแรก ในโลก ออกแบบ ได้หน้าแบบนี้

ถามจริงๆ ว่า ตอนที่ใครๆทั่วโลก เค้าทำเปรียนเทียบ คู่แข่งในsegmentนี้กัน Toyota Corolla Cross จะเขินๆ อายๆ หน้าตาตัวเองบ้างมั๊ย

ทำไมต้องอายอ่ะครับ ผมเห็นคนทั่วไปที่ไม่ใช่พวกบ้ารถ เพื่อนๆรอบตัวคือโอเคกับรุ่นนี้กันซะส่วนใหญ่
แล้วงงมากที่อยู่ๆเพื่อนที่แทบไม่ได้สนใจรถเลย แชร์การเปิดตัวของรุ่นนี้พร้อมกันประมาณ 5-6 คน แล้วตั้งใจจะซื้อจริงๆ
คห. ติผมเห็นแค่ในแวดวงเพจรถ เว็บรถ แค่นั้น ซึ่งผมเป็นโตโยต้าผมจะดีใจมาก เพราะรสนิยมคนเหล่านี้โคตรไม่ทำกำไรให้บ.อยู่ได้เลย

ไม่ต้องห่วงว่าบริษัทจะอยู่ไม่ได้คับ กำไรดีอยู่แล้ว

ไม่ได้ห่วงหรอกครับ ถ้าบ.รถทำตามคอมเม้นในบอร์ดนี้สิถึงต้องห่วง
อย่างที่บอกครับ บอร์ดนี่เชียร์อะไรเจ๊ง(กว่าที่หวัง)หมดแหละ Mz3 งี้ Ch-r งี้ Almera งี้  ;D ;D

Seadog

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2020, 05:28:48 »
design ด้านหน้า ไม่กล้าพูดถึง
ยิ่ง ลองเทียบกับ cx30 แล้ว คนละแนวกันจริงจัง

ต้องบอกว่า ตอนhilux ไม่เข็ด หน้าแหลมๆ เหมือนงูเขียว มันไม่สวย
โดน d-max ถล่มซะ พลาดท่าเสียทีเป็นปี จนต้องรีบเปลี่ยนหน้า ออกแบบ แก้เกม

คราวนี้ ครั้งแรก ในโลก ออกแบบ ได้หน้าแบบนี้

ถามจริงๆ ว่า ตอนที่ใครๆทั่วโลก เค้าทำเปรียนเทียบ คู่แข่งในsegmentนี้กัน Toyota Corolla Cross จะเขินๆ อายๆ หน้าตาตัวเองบ้างมั๊ย

ทำไมต้องอายอ่ะครับ ผมเห็นคนทั่วไปที่ไม่ใช่พวกบ้ารถ เพื่อนๆรอบตัวคือโอเคกับรุ่นนี้กันซะส่วนใหญ่
แล้วงงมากที่อยู่ๆเพื่อนที่แทบไม่ได้สนใจรถเลย แชร์การเปิดตัวของรุ่นนี้พร้อมกันประมาณ 5-6 คน แล้วตั้งใจจะซื้อจริงๆ
คห. ติผมเห็นแค่ในแวดวงเพจรถ เว็บรถ แค่นั้น ซึ่งผมเป็นโตโยต้าผมจะดีใจมาก เพราะรสนิยมคนเหล่านี้โคตรไม่ทำกำไรให้บ.อยู่ได้เลย

ไม่ต้องห่วงว่าบริษัทจะอยู่ไม่ได้คับ กำไรดีอยู่แล้ว

ไม่ได้ห่วงหรอกครับ ถ้าบ.รถทำตามคอมเม้นในบอร์ดนี้สิถึงต้องห่วง
อย่างที่บอกครับ บอร์ดนี่เชียร์อะไรเจ๊ง(กว่าที่หวัง)หมดแหละ Mz3 งี้ Ch-r งี้ Almera งี้  ;D ;D
555555

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2020, 09:24:22 »
ดูจากราคา ยอดน่าจะเดินได้ดีเลยแหละ แบ่งยอดขายทั้งรถคู่แข่ง และ รถตัวเองอย่างอัลติส

ยังไม่เห็นตัวจริงว่าเป้นงัย แต่ส่วนตัวก็อยากได้ SUV ที่ไม่เล็ก ไม่ใหญ่เกินไป ช่วงล่างนุ่ม

เก็บเสียงดี กำลังเครื่องเพียงพอกับขนาดรถ เหมือนกัน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2020, 12:44:26 »
ทำไมชอบทำหน้าปลากระโห้กันจังนะ