ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อดีของการโหลดเตี้ย  (อ่าน 34910 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: ข้อดีของการโหลดเตี้ย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 08:57:57 »
บางคนใส่ลิ้นหน้าใหญ่ ๆ โหลดนิดเดียวก็ยังไม่รอด

บางคนนั่นคือผมเอง 5555 ;D

ออฟไลน์ p.pooh

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 14:15:12 »
ข้อดีที่เห็นเพียงอย่างเดียวคือแค่สวยครับ ...

แต่ภาพรวมการใช้งานและการขับขี่บอกเลยว่าสู้รถที่มีความสุงเดิมไม่ได้เลย

พวกรถเตี้ยๆพวกนี้ต้องคลาน ที่เจอบ่อยที่สุดคือพวก supercar ที่วิ่งเข้าลานจอดด้านหลังห้างพารากอน ที่ระหว่างทางจะมีเนินสดุดเล็กๆ ตลอด พวกพี่เค้าคลานจนเราหงุดหงิดอะ ... แบบ ถ้ามันลำบากตัวเองและคนอื่นที่ตามมา จะซื้อมาขับทำไมโคตร รกถนน  ผมก็ด่าในใจทุกครั้งที่เจออะครับ

อย่าไปด่าเค้าเลย ถ้าคนส่วนใหญ่รักษามาตราฐานก็ไม่ต้องมีหรอก เนินๆแบบนั้น ขนาดรถสูงๆข้ามทียังมีจุกกันก็มี อันตรายจะตาย มอไซค์ขับมาไม่ระวังก็ล้มได้

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2020, 09:17:12 »
ถ้ากลัวเรื่องเตี้ยใช้งานลำบาก แต่ต้องการให้ขับดีขึ้น

ลองหาชุดโช้ค ที่คุณภาพดีๆใช้ก็ดีครับ เห็นว่าของดีๆเขา ไม่เตี้ยมาก แต่การขับให้ผลได้ดีก็มีอยู่ครับ อย่างพวก ohlins kw bilstein ast moton อะไรพวกนี้ก็เห็นว่าเทพอยู่ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN