ผู้เขียน หัวข้อ: สยอง 3 ศพ วัยุร่นซิ่งเก๋งเทอร์โบ ชนเครื่องยนต์หลุดไปตกหลังคาบ้าน  (อ่าน 8958 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
วัยรุ่นชายหญิง 4 คน ขับรถเก๋งเครื่องแรงปีนฟุตปาทริมถนนย่านบางพลัด กทม. ชนเสาไฟแรงสูงเหวี่ยงไปฟาดเสาไฟ เสาโทรศัพท์ เครื่องยนต์หลุดไปตกบนหลังคาบ้าน คนกระเด็นมาตายนอกรถ 2 ตายในรถ 1 บาดเจ็บ 1 ยังไม่รู้มาจากไหนและจะไปไหน

จุดเกิดเหตุเป็นถนน 4 เลน บนฟุตบาท พบรถเก๋งยี่ห้อฮอนด้า รุ่นซีวิค เทอร์โบ อาร์เอส 2020 สีขาว ทะเบียน 9กศ 5230 กรุงเทพมหานคร สภาพพังเสียหายยับเยินไม่เหลือเค้าโครงเดิม ชิ้นส่วนรถกระจายเกลื่อนทั่วบริเวณ เครื่องยนต์รถหลุดกระเด็นไปค้างบนหลังคาห้องครัวบ้านที่ห่างไปกว่า 10 เมตร หลังรถชนเสาไฟฟ้าขนาดใหญ่ 22 เมตร จนหักเอียง มีเสาโทรศัพท์ และเสาไฟส่องทาง เอียงเสียหาย

ภายในซากรถพบศพ นายสุกัลย์ เกตุแก้ว อายุ 21 ปี  มีบัตรประชาชนและบัตรนักศึกษาคณะศิลปกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง สวมเสื้อยืดสีดำ กางเกงยีนส์ขายาว เจ้าหน้าที่จึงใช้อุปกรณ์ตัดถ่างนำร่างออกมาจากซากรถ ห่างไปประมาณ 10 เมตร บนถนนช่องซ้ายสุด พบศพผู้หญิง ไม่ทราบชื่อและไม่มีเอกสารติดตัว อายุประมาณ 20-25 ปี สภาพนอนหงายจมกองเลือด สวมเสื้อยืดสีดำ กางเกงยีนส์ขายาว และศพสุดท้าย ช่องขวาสุด ห่างไปประมาณ 20 เมตร พบศพ นายคมกฤษ เลพล อายุ 22 ปี สภาพนอนหงายจมกองเลือด สวมชุดกีฬา ในตัวพบบัตรประชาชนผู้ตาย ส่วนผู้บาดเจ็บ ชื่อ นายวรรณประสิทธิ มะรินธร อายุ 22 ปี นำส่ง รพ.วชิระ อาการปลอดภัย
ร.ต.อ.สุดสาคร เปิดเผยว่า เบื้องต้นคาดว่า รถเก๋งคันดังกล่าวน่าจะขับมาด้วยความเร็วสูง และช่วงเกิดเหตุมีฝนตกเล็กน้อย ทำให้พื้นถนนเปียกลื่น จนรถเสียหลักปีนขึ้นฟุตปาท พุ่งชนเสาไฟฟ้าขนาดใหญ่จนเอียงและเหวี่ยงไปถูกเสาโทรศัพท์และเสาไฟส่องทางที่อยู่ใกล้กันเสียหาย ด้วยความแรงทำให้ผู้เสียชีวิต 2 ราย ที่อยู่ในรถกระเด็นออกมาที่พื้นถนน และเสียชีวิตในซากรถ 1 ราย ส่วนคนเจ็บบาดเจ็บเล็กน้อย ซึ่งจะเดินทางไปสอบปากคำ โดยยังไม่ทราบว่า 4 คนนี้ ใครเป็นผู้ขับ และเดินทางจากไหนไปไหน

https://www.thairath.co.th/news/crime/1887375

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
เห็นสภาพรถแล้วอยากรู้เลยว่าคนที่รอด บาดเจ็บเล็กน้อยนั่นนั่งตรงไหน ท่าไหน รอดมาได้ยังไงนั่น

ออฟไลน์ MisterDante

พอเห็นรูปสภาพของรถแล้ว.....
คนที่รอดรอดมาได้ไงเนี่ย
แล้ววิ่งมาเร็วขนาดไหนถึงได้เละซะขนาดนั้น น่ากลัวมากๆ

ออฟไลน์ renew

ก็ยังดี เจ็บ ตายกันเเค่ในรถ ไม่โดนคนที่เขาไม่รู้เรื่องด้วย

ออฟไลน์ Symphonic

R.I.P

และขอให้เป็นอุทาหรณ์ คนที่คิดว่าความเร็วไม่เป็นปัจจัยของอุบัติเหตุครับ

ออฟไลน์ Auto

ผมไม่ค่อยชอบยี่ห้อนี้เพราะแบบนี้    หลายปีก่อนที่รถตู้ชนยี่ห้อนี้ขาด   ทำเอาผมไม่กล้าใช้   
ยิ่งดูชิ้นส่วนตอนเป็น Maker ให้เจ้านี้แล้ว  มันดูบอบบางกว่าเจ้าอื่น

ออฟไลน์ apinui

แรงขนาดนี้ จะมีถุงลมหรือ รัดเข็มขัดก็รอดยากครับ เสา A-เสา C ไม่เหลือเลย ผู้โดยสารยังไงก้กระเด็นออกนอกรถอยู่ดี ....

ออฟไลน์ TheAxl

• Jr. Member
  • **
RIP ครับ คนรอดชีวิตนี้ นั่งมาท่าไหน อายุยังน้อยๆกันทั้งนั้น เสียดายอนาคตจริงๆครับ ทุกวันนี้ผมก็ชอบแข่งนะครับ แต่แข่งกับตัวเองให้ถึงจุดหมายโดยปลอดภัย แข่งกับตัวเองให้ประหยัดน้ำมันมากที่สุด จากคนที่ขับรุ่นนี้เหมือนกัน

ออฟไลน์ BKK777

• **
หลายๆคนยังไม่เข้าใจสาเหตุของอุบัติเหตุ สาเหตุหลักคือ วิจารณญาณ และ วุฒิภาวะ ของผู้ขับขี่ที่ยังมีไม่มากพอ รวมทั้งปัจจัยแฝง เช่น การดื่มสุระก่อนขับรถ สิ่งเหล่านี้เป็นปัญหามากกว่า  ถ้ามองปัญหาแบบผิวเผินก็จะไม่สามารถแก้ไขตัวปัญหาจริงๆได้  เหมือนกับพยายามแก้ไขปัญหาอุบัติเหตุ แต่อุบัติเหตุไม่ลด และสร้างปัญหาการจราจร้พิ่มเติมขึ้นมา ตามคำนิยาม ลิงแก้แห ยิ่งแก้ยิ่งยุ่ง พอผับ บาร์เปิด ปัญหาอุบัตืเหตุก็ตามมา

คาดการณ์ว่าคนที่รอดน่าจะเป็นคนขับ ส่วนสภาพรถก็เป็นเรื่องปกติของยี่ห้อนี้อยู่แล้ว  และต้องจำไว้อีกอย่างนึง รถพื้นฐานไม่ดีก็เป็นสาเหตุของการเกิดอุบัติเหตุเช่นกัน ยิ่งถ้าวิ่งมาตรงๆแล้วเกิดอุบัติหตุก็เกี่ยวกับสมรรถนะรถเป็นหลัก

ออฟไลน์ deertesla

เสียดายรถเพราะความคึกคะนองของคนขับมากๆ โชคดีที่ไม่มีใครไปโดนลูกหลงนะครับ. แต่รถยี่ห้อนี้โครงสร้างโครตบอบบบางอะไรจริง เกิดเหตุที ฉีกเป็นกระดาษบ่อยมากครับ

Seadog

• บุคคลทั่วไป
ซีวิค RS เป็นรถที่เครื่องแรงเกินช่วงล่างอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Kendow

เอาจริงๆ นะ ผมไม่กล้าซื้อรถยี่ห้อนี้มาใช้ ก็เพราะเรื่องความอ่อนของตัวถังเรื่องเดียวนี่แหละ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ไม่อยากจะโทษรถ เพราะความเร็วที่ใช้คันไหนก็คงวิ่งได้
น่าจะประมาท ขับมาเร็วฝนตกแล้วคุมไม่อยู่ เครื่องถึงลอยขึ้นไปได้ขนาดนั้น.
คนที่รอด เดาว่าน่าจะเป็นคนขับ หรือคนนั้งเบาะหน้า เบาะหลังเดาว่าไม่รัดเข็มเขน เลยโดนเหวี่ยงออกตัวรถ
เคสนี้ คนรอดคงดวงล้วนๆ ที่ไม่ได้ชนเข้ามุมที่นั้ง

ออฟไลน์ AkE

ใช้ความเร็วสูงก้สถาพนี้แหละครับปกติจะยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่ มาตรฐานความปลอดภัยจะกี่ดาว ความเร็วทำให้เกิดได้ครับ rip ครับ

ออฟไลน์ fishfinger

รุ่นนี้คนใช้เยอะๆก็คือเด็กมหาลัยพ่อแม่ซื้อให้ หรือคนทำงานใหม่ๆ เลยขับเปรี้ยวกันเยอะ
ลืมไปว่านี่คือ “Honda” “Civic” ไม่ใช่รถ sport ที่ไหน ขับไปไหนผมระวังก่อยเลย

Turbocharger

ขับเร็วครับ เป็นรถแต่งซิ่ง เดาจากล้อ

ออฟไลน์ Newhang

ถนน กทม ดูเผินๆเหมือนจะปกติ แต่ถ้าวิ่งเร็วหน่อยนึง ช่วงที่รถว่างๆกลางคืน จะรู้ว่าอันตรายมากๆ แต่ละคอสะพานอย่างโหด

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ถนนแถวบางพลัด เส้นไหนนะครับ มีสี่เลนด้วย

ใช่ถนนเลียบทางรถไฟหรือเปล่าครับ เส้นนั้นข้ามคลองโหดเหมือนกัน ฝุ่นทรายก็มาก

ออฟไลน์ Suchya

• Newbie
  • *
เอาจริงๆ นะ ผมไม่กล้าซื้อรถยี่ห้อนี้มาใช้ ก็เพราะเรื่องความอ่อนของตัวถังเรื่องเดียวนี่แหละ
เห็นด้วยเลยครับ ถึงขนาดเครื่องยนต์หลุด หลังคาเปิดทั้งหมดมันบ่งบอกว่าโครงสร้างตัวถังแย่มากๆ เอาจริงๆ แล้วรถญี่ปุ่นที่ description. โครงสร้างตัวถัง ว่า เป็นเห็นspec ไหน รับ tensile ได้เท่าไหร่ นอกจาก lexus แล้วก็มีSubaru Mazda อีก2ยี่ห้อที่เชื่อใจได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2020, 13:47:51 โดย Suchya »

ออฟไลน์ dht_tubes

ถนนแถวบางพลัด เส้นไหนนะครับ มีสี่เลนด้วย

ใช่ถนนเลียบทางรถไฟหรือเปล่าครับ เส้นนั้นข้ามคลองโหดเหมือนกัน ฝุ่นทรายก็มาก

ข่าวบอกถนนสิรินธรขาออก ผมเดาว่าเส้นแถวๆห้างตั้งฮั่วเสง ครับ มันจะมีโค้งอยู่ตรงทางจะออกเส้นบรมฯ น่ากลัวอยู่ครับคนไม่ชินทางใส่มาเต็มๆ มีเหิรได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ข่าวบอกถนนสิรินธรขาออก ผมเดาว่าเส้นแถวๆห้างตั้งฮั่วเสง ครับ มันจะมีโค้งอยู่ตรงทางจะออกเส้นบรมฯ น่ากลัวอยู่ครับคนไม่ชินทางใส่มาเต็มๆ มีเหิรได้ไม่ยาก

ในข่าวบอกว่าใกล้สิริณธรซอย 2 น่าจะเป็นขาเข้า(มุ่งหน้าสะพานกรุงธน) ก่อนซอยสองเป็นทางโค้งครับ

ออฟไลน์ Symphonic

ในข่าวบอกว่าใกล้สิริณธรซอย 2 น่าจะเป็นขาเข้า(มุ่งหน้าสะพานกรุงธน) ก่อนซอยสองเป็นทางโค้งครับ

ถ้าจำไม่ผิด ตรงนั้นมีสะพานเตี้ยๆ ลักษณะเป็นเนิน
รถมาเร็วมีโอกาสจั๊มพ์ และเสียหลักได้ง่ายด้วยครับ

PKS8

สภาพรถขนาดนี้ ผมคงไม่โทษรถ และไม่มองว่ารถแย่ เพราะถ้าซากขนาดนี้ต่อให้ยุโรปก็คงดีกว่าไม่มาก

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เฮ้อ... :'(
รอดได้ก็ดีแล้ว แต่พ่อแม่คงต้องมาจ่ายค่าที่เหลือให้อีก

ออฟไลน์ moo

• **
อยากให้มองเรื่องความเร็วรถที่ใช้มากกว่า มาเร็วขนาดนี้ผมว่ายี่ห้ออื่นก็ไม่น่าต่าง

***อยากให้เป็นอุทาหรณ์ให้กับเพื่อนสมาชิกในเว็ปมากกว่า

เวลาเห็นกระทู้ขอคำแนะนำรถ แล้วบอกใช้ความเร็วสูง 140 150 แบบนี้ ผมละกลัวว่าจะมาขับใกล้ๆผมจริงๆ

ออฟไลน์ basterias

RIP ครับ

ขออย่าให้มีเหตุแบบนี้อีกเลย
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Fly to dream

หมุนเพราะสะพานนั่นแน่นอน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mamaman

ไม่เกี่ยวกับรถเลยครับ​ โทดรถไม่ได้
รถทเสิบการชนแค่​ 60​km.​นะ
ขับมาตรงๆ​ ไม่ซิ่ง​ ก้ไม่เป้นอะไรหรอก

ขีบจีกรยาน​ คงไม่มีใครเป้นอะไร

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
เพราะวัยรุ่นห้าวคนเดียว พาลูกเต้าคนอื่นที่นั่งมาในรถอีกสามคนต้องตายไปด้วย
มีคนอื่นอยู่ในรถยิ่งต้องระลึกไว้เสมอ การขับรถคือการรับผิดชอบ

ออนไลน์ starlight

ประเมินค่าไม่ได้เลย สำหรับความสูญเสีย  หลักๆคงมาจากวุฒิภาวะ    เสียใจกับครอบครัวทุกๆคนที่เสียไปด้วย