ผู้เขียน หัวข้อ: ลองนั่ง ลูบๆ คลำๆ เจ้า Toyota Corolla Cross มา  (อ่าน 39189 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: ลองนั่ง ลูบๆ คลำๆ เจ้า Toyota Corolla Cross มา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 16:28:33 »
ผมยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลย ไม่แน่ใจว่ามีเอามาโชว์ตามห้างไหนบ้างหรือเปล่า

เห็นท่านบอกว่า เขาโชว์รูมแล้ว

แต่ ผมลองโทรไปโชว์รูมไกล้ๆ แถวสาธร พระราม3 บางนา สุขุมวิท (กรุงเทพมหานคร) เขาก็บอกยังไม่เข้า ไลน์ไปถาม หรือ inbox ไปโชว์ไกล้ๆ เขาก็บอกยังไม่เข้า เข้ากลางเดือน

ผมเลยไปดูที่ Toyota Driving Experience Park บางนา มีรถจอดโชว์ครับ และ น่าจะ test drive เร็วๆ นี้

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
Re: ลองนั่ง ลูบๆ คลำๆ เจ้า Toyota Corolla Cross มา
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 16:53:53 »
ในชณะที่ศูนย์นิสสันใกล้บ้าน เงียบเป็นเป่าสาก ไม่มีแม้เงาของ Kicks เลย แต่รีบโปรโมทมาก
อารมณ์ประมาณว่า ก่อนจะออกรถพิกัดนี้ พิจารณาของเราด้วยนะ แต่ไม่มีรถให้ลอง ให้ดู ให้ชมนะ
กลับกัน Honda Toyota ส่งรถตามศูนย์แทบจะทันทีเลย

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 17:48:22 »
ยืนยันว่าเข้าหลายที่แล้วครับ วันนี้ไปดูที่ K-motor ถนนจันทน์ มีตัวท็อปสีเทานมโชว์อยู่คันนึง

ส่วนตัวคิดว่ารุ่นนี้ เป็น 1 ในโตโยต้าที่ลงตัวที่สุดในยุคหลังปี 2010 มา
เปรียบเทียบก็คงเหมือนซีวิคของฮอนด้าอ่ะครับ มันไม่ได้ดีที่สุดในทุกด้าน อาจจะไม่ใช่ซักด้านเดียวเลยก็ได้
วัสดุ ดีไซน์ การขับขี่ สู้มาสด้าคงยังไม่ได้ ความกว้างก็สู้ฮอนด้าไม่ได้ ความแรงสู้นิสสันไม่ได้
แต่โดยรวมมันได้ 7-8/10 ในทุกด้านนะสำหรับผม

ออฟไลน์ pipfinn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 22:47:05 »
วันนี้ไปดูมาเหมือนกัน ขับวนๆ 2-3 ที่ มีให้ดูที่เดียว เจอตัวท๊อป สีน้ำตาล สวยดีเหมือนกัน เรื่องรูปร่างหน้าตา พอเห็นคันจริง มันก็สวยดีนะ เพราะเราไม่ได้มองแค่ด้านหน้าเหมือนที่ดูจากรูป พอไปเดินรอบๆมันก็มีหลายมุมที่สวยใช้ได้อยู่น่ะ
ส่วนภายใน คันที่ไปดูสีน้ำตาล ข้างในเป็นเบาะดำ ดูแล้วก็โอเค ดูเรียบๆ ไม่รก จริงๆอยากดูเบาะแดงว่าเป็นยังไง เพราะอยากเห็นส่วนแดชบอร์ดมุมขวาที่เป็นพลาสติก ว่าสีมันโดดกับส่วนที่เป็นบุนุ่มรึเปล่า ดูจากรูปถ่ายมันโดดชัดมาก ที่นั่งด้านหน้า ผมโอเคเลย นั่งสบาย เข้าออกง่าย ไม่เหมือน CHR ต้องระวังหัวโขกขอบประตู ส่วนด้านหลัง เข้าออก ก็ง่ายดี ติดปัญหาอย่างเดียวเลย คือ พื้นที่วางเท้าแคบมากกกก นั่งนานมีเมื่อยแน่นอน คือนั่งแป็ปๆ มันจะรู้สึกว่ากว้างนะ เพราะเลครูมมันเหลือ กางเข่าสบายๆ แต่มันกางเท้ากว้างไม่ได้ เพราะติดฐานเบาะ  ถ้าคนชอบนั่งเหยียดเท้า เจอแบบนี้มีบ่นแน่นอน
ผมว่า ถ้าเป็นคนที่ใช้รถแค่ 2 คน ด้านหน้าเป็นหลัก มีคนนั่งหลังบ้าง ก็โอเคเลย
เหตุผลที่คิดว่าจะยังไม่ซื้อตอนนี้เลยคือ เพราะมันไม่มีออโต้เบรคโฮลนี่แหละ กับไอ้พลาสติกตรงมุมขวาที่แดชบอร์ด ที่ดูยังไงก็หงุดหงิดทุกที พอนั่งปู๊ปก็เห็นเลย อยู่ตรงหน้า ไม่มีทางทำเป็นไม่เห็นได้แน่ๆ555

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2020, 00:08:55 »
ผมว่างานนี่ โตต้ามาดีนะครับ
มาตอน hrv กำลังปลายๆละ

ส่วน mg ผมมองว่าคนละกลุ่ม
ส่วนMazda ก็ไม่สุด คงได้ผลกระทบกับการลงมาเล่นของโตต้า

เดาว่า cross คงมาตามมด้วย mg hrv
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2020, 07:11:02 »
ลงตัวนะครับ คันจริงสวย ไปคลำมาเหมือนกัน ศูนย์ในคลอง  :-X

ถ้าไม่ติดเรื่องคอนโซลมันคืออัลติสเปลี่ยนวิธีหุ้ม ออพชั่นมันออกมาชนกับ Kicks เลย แต่ได้ความเป็นโตโยต้า

ตัวล่างมีครูซคอนโทรล ถุงลมครบทุกจุด ฝาครอบล้อถอดออกก็ได้แม็กสวยๆ ลายคล้ายๆ RE30 ทำสีดำ รถแดง ก็ดุละ

แต่งให้ Cross กว่านี้อีกนิดก็ไม่ยาก ที่สำคัญราคาก็ไม่ได้สูงเว่ออะไร

เป็นรถที่น่าจะขายดีกว่า HR-V ได้หลายเดือน จนกว่า HR-V จะออกตัวใหม่ แต่จะแซง ZS มั้ย ขอให้แซงเถอะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• Full Member
    • tontranety
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2020, 07:50:43 »
ขายดีเช่นเดิมครับ toyota

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2020, 09:35:44 »
โตโยต้าธนบุรี ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ (ติดกับตึกชาญอิสสระ 2) เห็นมีรถเทสต์จอดแล้วครับ