ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Everest มีปัญหาอะไรน่ากังวลใจมั๊ยครับ ตัดสินใจกับ Pajero Sport  (อ่าน 14823 ครั้ง)

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
คุณพ่อกำลังมอง2ตัวนี้ครับ Ford Everest และ Pajero Sport
ใจโน้มไปทาง Everest ชอบทั้งรูปร่างหน้าตา Options ต่างๆ ห่วงก็เรื่องค่าซ่อมบำรุง และไม่รู้จะมีปัญหาที่เป็น Defect อย่างพวกระบบเกียร์อย่าง Fiesta อีกหรือไม่ เมื่อก่อนผมใช้ Fiesta ก็ขยาดๆอยู่กลัวไป Everest จะเจอปัญหาอะไรที่น่ากวนใจแบบนี้อีก

ส่วน Pajero ก็ไม่ได้ชอบหน้าตามาก แต่ก็ถือว่าน่าสนใจอยู่เหมือนกัน

จึงมาขอความเห็นจากผู้มีประสบการณ์ทุกๆท่านครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ผมเคยขับตัว 3.2 ของญาติอยู่เป็น1000Km นะ everest ถึงตอนนี้ก้ไม่ได้ยินว่างอแงอะไรแต่ ได้ยินว่า

ตัวใหม่ set ช่วงล่างให้นิ่มย้วยกว่าเดิมไม่มั่นใจเท่าตัวตอนแรก ถ้าผมเลือกคู่นี้จริงๆไม่ได้ชอบมากทั้งคู่แต่ถ้า

ต้องเลือกเอา everest ครับ pjs หน้าตาไม่ผ่านและวัสดุภายใน misubishi ยังไงก้พลาสติกแข็งเยอะกว่า

Ford

ออฟไลน์ Fly to dream

เรื่องทอร์คหมดไปแต่เป็นเฟืองปั๊มในเกียร์ แต่เห็นเรียกไปแก้สักพักแล้วไม่รู้ว่าเปลี่ยนชิ้นส่วนรึยัง
ตัวโบเดี่ยวน้ำมันเครื่องยังหายอยู่แต่ไม่รุนแรงเท่าช่วงแรกๆ
ตัวโบคู่มีเซ็นเซอร์อะไรสักอย่างบอกว่าอุณหภูมิน้ำมันเกียร์ร้อนทั้งที่ไม่มีอะไร บ้างนานๆครั้งให้เห็น

ก็ประมาณนี้ครับ ส่วนตัวใช้ Everest 3.2+ มาครบแสนละ โอเคอยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมใช้ Everest Bi ถือว่าดีงามมาก

เพื่อนผมที่ใช้ pjs, ftn หลายคนก้อชอบครับ หากไม่เกี่ยงงบ
เชียร์ford ครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ขอบคุณพี่ทั้ง3ท่านมากๆนะครับสำหรับการแชร์ประสบการณ์กับ Everest น่าจะจบที่ค่ายนี้หละครับ ;D ;D

ออฟไลน์ PC CK

ไปลองขับดูครับว่าชอบคันไหนมากกว่ากัน
ปาร์ที่บ้านยังไม่มีปัญหาอะไรครับใกล้ห้าปีแล้ว
ส่วนเอฟลองไปเข้าดูในกลุ่มก่อนตััััดสินใจนะครับ
การตัดสินใจสุดท้ายอยู่ที่เราเองครับ
คันที่มีปัญหาเป็นส่วนน้อยเมื่อเทียบกับจำนวนที่ซื้อครับ

ออฟไลน์ HDE35

ลอง อ่านใน FB everest club thailand ดูก่อนนะครับ

ลอง อ่านใน FB everest club thailand ดูก่อนนะครับ

ไปลองขับดูครับว่าชอบคันไหนมากกว่ากัน
ปาร์ที่บ้านยังไม่มีปัญหาอะไรครับใกล้ห้าปีแล้ว
ส่วนเอฟลองไปเข้าดูในกลุ่มก่อนตััััดสินใจนะครับ
การตัดสินใจสุดท้ายอยู่ที่เราเองครับ
คันที่มีปัญหาเป็นส่วนน้อยเมื่อเทียบกับจำนวนที่ซื้อครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เข้าไปในกลุ่มดูแล้วครับตอนนี้