ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฝากถึงทุกท่านที่ทำงานบริษัทรถยนต์ทุกเจ้าหน่อยนะครับ เรื่องวิทยุรถยนต์ครับ  (อ่าน 15515 ครั้ง)

ออฟไลน์ pond_v

• Jr. Member
  • **
สั้นๆ  ผมไม่ฟัง MP3

นิยามมันคือ

บี้ แบน บาง แข็ง

ต่อใช้ 320 k  ด้วย ยังไม่ได้ กระผีกของ CD ด้วยซ้ำ

ถ้าจะเล่น File เพลง FLAC เท่านั้น  ไม่ก็เป็น Flac 24bit Studio master ไปเลย

ซึ่งยังไม่มี Front ตัวไหนเล่นได้

ถ้ามีกด Like ได้อย่างใน Facebook ผมจะกด Rep นี้เลย

ส่วนตัวไม่นิยม mp3 เช่นกันครับ ถ้าเป็นไปได้ก็ขอแบบลูกผสมแล้วกัน อย่าตัด CD ทิ้งแบบ City เลย  ;)

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
ถ้าตัด CD ทิ้งไป ศิลปินจะหมดกำลังใจสร้างสรรค์งานเพลงให้พวกเราได้ฟังมั้ยครับ ;) น่าคิดนะครับ
เพราะทุกวันนี้ ผมเชื่อว่า หลายคนก็คงโหลดเพลงฟัง ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น
และเเน่นอนที่สุด ถ้าเป็นเพลงที่ผมชอบ หรือ วงดนตรีที่ผมรักเเล้วผมยินดีจ่ายเงินหลักร้อย หลักพัน ซื้อ ซีดี อย่างถูกต้องครับ

สรุปแล้ว บริษัทผลิตรถยังต้องตอบสนอง  ทั้ง CD AUX USB ให้กับลูกค้าของตน เพราะรถหนึ่งรุ่นผลิตออกมา มีคนหลายกลุ่มที่ใช้ครับ

:D