ผู้เขียน หัวข้อ: Benz อู่นอก ค่าบริการเช็คระยะถูกลงจากศูนย์ประมาณกี่ % ครับ  (อ่าน 2092 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ใช้ Benz คันแรก (GLA200) ใช้น้อยปีละ 6-7,000 กม ที่ผ่านมาเข้าศูนย์ปีละ 1 ครั้ง

พึ่งเข้าครั้งที่ 2 หลังจากครบ 2 ปีเมื่อไม่กี่เดือนมานี้ (ครั้งที่ 1 - Service A1, ครั้งที่ 2 - Service B1)

อยากทราบเป็นข้อมูลครับว่า หลังหมดประกัน 3 ปี เราสามารถเข้าอู่นอกได้แล้วใช่ไหมครับ

แล้วอู่นอก Benz ที่มีเครื่องมือพร้อม จะคิดค่าบริการซ่อมบำรุงและอะไหล่ถูกกว่าเข้าศูนย์ประมาณกี่ % ครับ

เผื่อจะได้ตัดสินใจว่าจะเข้าศูนย์หรืออู่นอกดีครับ - ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

และมีอู่นอก Benz แถวระยอง บ้านฉาง หรือพัทยา ที่แนะนำไหมครับ
ชีวิตมันแสนสั้น ไม่มีเวลามานั่งเสียใจ

ออฟไลน์ harvard

• Jr. Member
  • **
40% โดยเฉลี่ยครับ

• Make a Choice and Don't Look Back
40% โดยเฉลี่ยครับ
โอ้ว ถูกกว่าเยอะใช้ได้เลย ขอบคุณมากครับผม  :) :)
ชีวิตมันแสนสั้น ไม่มีเวลามานั่งเสียใจ

ออฟไลน์ PKS8

ครึ่งนึงครับ ทั้ง Benz BMW โดยเฉลี่ย
2015 Subaru XV Sport
2015 Mitsubishi Pajero Sport GT Premium
2020 Subaru Forester i-S

ออฟไลน์ Sit: )

จะถูกลงเยอะไหมขึ้นกับว่า
เขาใช้อะไหล่อะไร ถ้าสั่งแท้หมด
ก็ต่างไม่มาก แต่ได้ค่าแรงที่ถูกลงแน่ๆ
ถ้าใช้ของเทียบอาจถูกลงได้เยอะมากๆ แต่บางรุ่นไม่มีของเทียบครบทุกรายการ ที่สำคัญต้องไว้ใจได้ ไม่งั้นจะโดนฟันไม่จบสิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2020, 11:04:55 โดย Sit: ) »

ออฟไลน์ PKS8

จะถูกลงเยอะไหมขึ้นกับว่า
เขาใช้อะไหล่อะไร ถ้าสั่งแท้หมด
ก็ต่างไม่มาก แต่ได้ค่าแรงที่ถูกลงแน่ๆ
ถ้าใช้ของเทียบอาจถูกลงได้เยอะมากๆ แต่บางรุ่นไม่มีของเทียบครบทุกรายการ ที่สำคัญต้องไว้ใจได้ ไม่งั้นจะโดนฟันไม่จบสิ้น

ระวังให้ดี พวกอะไหล่มือสองสภาพดี ราคามันถูกกว่าเยอะจริงครับ แต่รับประกันสั้นมาก และหลายๆครั้งถ้าไม่ซี้อู่จริงๆ หมดประกันไปซักพักพังเลย พวก กล่อง สมอง หรือระบบไฟฟ้า พยายามใช้ของใหม่ครับ
2015 Subaru XV Sport
2015 Mitsubishi Pajero Sport GT Premium
2020 Subaru Forester i-S

ออฟไลน์ bobsan

ถูกลงเกือบครึ่งนึง

แต่โอกาสโดนก็เพิ่มขึ้นไปด้วย
อู่ดีๆก็มีนะครับไม่ได้เหมารวม

ออฟไลน์ laempiab

• Sr. Member
“..และมีอู่นอก Benz แถวระยอง บ้านฉาง หรือพัทยา ที่แนะนำไหมครับ..”

นอกเส้นทางนิดนึง ตลาดหนองมน อู่เป็นที่รู้จักกันดีของคนแถบบางแสนครับ

“..และมีอู่นอก Benz แถวระยอง บ้านฉาง หรือพัทยา ที่แนะนำไหมครับ..”

นอกเส้นทางนิดนึง ตลาดหนองมน อู่เป็นที่รู้จักกันดีของคนแถบบางแสนครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ :)