ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วจะเลือกอะไร X3 2.0d Msport กับ X3 330e Msport ตัวไหนคุ้มค่ากว่า ณ เวลานี้  (อ่าน 3923 ครั้ง)

ออฟไลน์ ROJER

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ ตั้งราคาเท่ากัน แต่ option ต่างกัน ไม่รู้จะเลือกใคร...555

ออฟไลน์ Urielle

• Newbie
  • *
ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องการชาร์จก็ไป X3 30e เลยครับ ได้ ID7 ใหม่ด้วย

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ถ้าอยากขับสนุก ดึงดีตลอดจนจบ ใช้รถไม่เกิน 7 ปีและมีที่สามารถชาร์จไฟได้ก้ไปจอง e เลยครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
 x3 330e เถอะครับ
ไม่ชอบดีเซล เพราะเสียงมันดัง  :P

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
ถ้าคู่นี้ก็ต้อง 30e ล่ะครับ

ส่วนของที่บ้านผมเน้นราคา คงจะไปหา 20d Xline เน้นต่อราคาเยอะๆเอาครับ  :-X

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
ขึ้นกับการใช้งานครับ ไม่ได้มีอะไรดีกว่าอะไร
ถ้าวิ่งทางไกลบ่อย ไม่มีเวลาชาร์จ ก็ไป diesel
กดแช่ๆ วิ่งยาวๆ 17-19 กม./ลิตร สบายๆ แต่ในเมืองแบบวิ่งๆหยุดๆร่วงเหลือ 6-7 กม./ลิตร นะ

ถ้าวิ่งในเมืองในระยะทาง 50-70 กม.ต่อวัน เกิน 80% ของการใช้รถทั้งเดือน และสะดวกในการชาร์จทุกวัน ให้ไป plug-in hybrid ครับ
โคตรแรง เงียบ นิ่ม โคตรประหยัด ตอนนี้ผมวิ่งเฉลี่ย 40 กม./ลิตร ในเมือง แต่พอทางไกลร่วงเหลือ 12 กม./ลิตร 

ที่บ้านมีทั้ง E220 ดีเซล และ 530e PHEV พอใช้ทั้งคู่แล้วเห็นภาพเลยครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

ตอนนี้ x3 20d m Sport ราคามันลงมาเท่า 330e แล้วเหรอครับเนี่ย?!?!

ออฟไลน์ bingoman

ผมว่าอยู่ที่ว่าคุณชอบ อยากเป็น tech guy หรืออยากเป็น simple guy อ่ะครับ

ถ้าอย่างแรก ก็ 30e ไปเลย   

แต่ถ้าอยากขับอย่างเดียว ห้ามมีปัญหา ใช้เป็นแสนๆ โล ก็ยังไว้ใจได้  ก็ 20d

ผมใช้ 20d ในซีรี่ 5 วิ่งมา 1.2 แสนแล้ว ยังไม่มีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องยนต์/เกียร์ ใดๆ เลยครับ