ผู้เขียน หัวข้อ: MG EV ราคาเท่ารถ C-segment น้ำมัน ไมได้ขายดีแค่ไทย เสียแล้ว  (อ่าน 14763 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
รถยนต์ราคาถูกมากๆ
ล่าสุด บุกเจ้าของแบรนเดิม
ทำราคา รถ EV เท่ากับ รถน้ำมัน
ใครๆ ก็ชอบของถูกสินะ ไม่ใช่แค่ไทย

แบรนนี้ กำลังเติบโต ขึ้นเรื่อยๆ ที่ไทยเราดู MG มา 5 ปีแล้ว ก็ไม่มีวี่แวลจะล้มหาย มีแต่ แข่งแกร่ง

https://carsalesbase.com/europe-mg-zs-2/

https://carsalesbase.com/europe-saic-mg/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2020, 21:07:03 โดย mamaman »

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ยุทธศาสตร์ด้านราคาใช้ได้ผลนะครับ ผมก็ใช้มือถือจีนมาเนิ่นนานจนไม่ได้คาใจว่าแบรนด์มาจากไหน อีกหน่อยรถยนต์ก็คงเหมือนกัน
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Pegasus7700

ดีครับ. บ้านเราจะได้มีทางเลือกที่ดีเหมาะสม
และเจ้าตลาดต้องปรับตัว
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออนไลน์ lonely

รถยนต์ราคาถูกมากๆ
ล่าสุด บุกเจ้าของแบรนเดิม
ทำราคา รถ EV เท่ากับ รถน้ำมัน
ใครๆ ก็ชอบของถูกสินะ ไม่ใช่แค่ไทย

แบรนนี้ กำลังเติบโต ขึ้นเรื่อยๆ ที่ไทยเราดู MG มา 5 ปีแล้ว ก็ไม่มีวี่แวลจะล้มหาย มีแต่ แข่งแกร่ง

https://carsalesbase.com/europe-mg-zs-2/

https://carsalesbase.com/europe-saic-mg/

ผมว่ารอดูอย่างน้อยซัก 10 ปีครับ = Proton รัฐบาลมาเลย์หนุนหลัง ยังไม่รอดเลยครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ Showbiz

• Full Member
แต่ถ้าหาก คุณภาพยังเป็นอยู่ทุกวันนี้ ผมก็ยังไม่ซื้ออยู่ดี

ออฟไลน์ deathsheep

ยุทธศาสตร์ด้านราคาใช้ได้ผลนะครับ ผมก็ใช้มือถือจีนมาเนิ่นนานจนไม่ได้คาใจว่าแบรนด์มาจากไหน อีกหน่อยรถยนต์ก็คงเหมือนกัน

+1  ครับ  ส่วนตัวก็ใช้มือถือแบรนด์จีน   

ไม่ได้รู้สึกว่ามันมีอะไรด้อยกว่าแบรนด์เจ้าตลาดเท่าไร 

แต่ยังไงก็มีจุกจิก  ให้หงุดหงิดเล็กๆน้อยๆ  แต่แค่มันไม่ส่งผลถึงชีวิตก็พอ

MG ตอนนี้ผมก็รู้สึกโอเคขึ้นกว่าแรกๆที่เข้ามานะ  แค่ว่ารถยนต์บ้านเราใช้กันยาวๆ  จะเปลี่ยนบ่อยแบบโทรศัพท์ก็ไม่ได้  การที่รถมีdefectเยอะเนี่ยทำให้ลูกค้าทั่วไปทำใจในการเลือกใช้ลำบากอยู่  สำหรับตัวผมเองถ้าจะให้เหลียวมองจริงๆคงรอ%พบเจอdefectลดลงกว่านี้ก่อน   

ออฟไลน์ alpha14

+1  ครับ  ส่วนตัวก็ใช้มือถือแบรนด์จีน   

ไม่ได้รู้สึกว่ามันมีอะไรด้อยกว่าแบรนด์เจ้าตลาดเท่าไร 

แต่ยังไงก็มีจุกจิก  ให้หงุดหงิดเล็กๆน้อยๆ  แต่แค่มันไม่ส่งผลถึงชีวิตก็พอ

MG ตอนนี้ผมก็รู้สึกโอเคขึ้นกว่าแรกๆที่เข้ามานะ  แค่ว่ารถยนต์บ้านเราใช้กันยาวๆ  จะเปลี่ยนบ่อยแบบโทรศัพท์ก็ไม่ได้  การที่รถมีdefectเยอะเนี่ยทำให้ลูกค้าทั่วไปทำใจในการเลือกใช้ลำบากอยู่  สำหรับตัวผมเองถ้าจะให้เหลียวมองจริงๆคงรอ%พบเจอdefectลดลงกว่านี้ก่อน
มือถือจีน มันแตกต่างจากรถยนต์นะครับ มือถือไม่ส่งผลร้ายต่อชีวิตเท่ารถยนต์

ออฟไลน์ MisterDante

เคยซื้อมาใช้คันนึง ZS
รำคาญจอวิทยุมาก เดี๋ยวติดเดี๋ยวดับ
ถอยหลังไม่ภาพไม่ขึ้น บางทีดับเครื่องแล้วจอไม่ดับ
ที่น่ากลัวสุดคือ เวลารถไหลแล้วเราเลียๆเบรค รถมันกระชากพุ่งเอง
อัพเดทมาจอวิทยุดีขึ้นหน่อย แต่อาการรถพุ่งยังเจอบ้าง
ขายทิ้งเลย เต๊นท์บอกว่าต้องยกให้ฟรีเลย
สุดท้ายมีคนมาขอซื้อต่อ...ป่านนี้สาปแช่งเราทุกวันรึเปล่าก็ไม่รู้  :-X :-X :-X

ออกโตต้า CHR มาขับสบายใจกว่ากันเยอะเลย

ออฟไลน์ deathsheep

มือถือจีน มันแตกต่างจากรถยนต์นะครับ มือถือไม่ส่งผลร้ายต่อชีวิตเท่ารถยนต์

ใช่ครับ  นั่นคือสิ่งที่ผมอยากบอก  ถ้าแบตไม่ระเบิด  ไฟรั่ว  พวกนี้ก็คงไม่ถึงชีวิต  ซึ่งมันเป็นปัจจัยที่ทำให้เราลองใช้ได้แบบไม่กลัวอะไร   

แต่รถยนต์มันมีปัจจัยหลายอย่างที่ส่งผลถึงชีวิต  จะให้ลูกค้าอยากใช้ MG ต้องแก้ไขความน่าเชื่อถือเป็นอย่างแรก

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ปูเสื่อรอ MG Marvel X กับ MG E-Motion คับ ถ้าไม่โดนป้ายยาโดยอีวีผลิตที่จีนรุ่นอื่นๆแบบ cooper SE, Polestar 2, BYD Han ไปก่อนนะ  ::)

ออฟไลน์ spn

รถ EV มีแนวโน้มดีนะ กลไกไม่เยอะเท่าเบนซิน
แต่รถกระบะ MG ผมว่าหินเลยยย
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ SM.

ราคา ยังเป็นปัจจัยแรกๆ ที่คนซื้อคิดถึงเสมอครับ

เมื่อราคาไม่แพง option แน่นๆ ต่อให้รถมีจุดบกพร่อง หรืออะไรที่ไม่ถูกใจบ้าง ก็พอมองข้ามไปได้ครับ