ผู้เขียน หัวข้อ: UI เรือนไมล์และระบบ Infotainment ของพี่โตนี่ตกยุคไปไหมครับ  (อ่าน 34240 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
Minimalism กับ ขี้เกียจออกแบบมันมีเส้นบางๆกั้น

Infotainment ใน Honda Audi ก็เป็นสี่เหลี่ยม จิ้ม touch screen เหมือนกัน
ง่ายเหมือนกัน straight forward เหมือนกัน แถมทำ colour code ต่างๆมาด้วย

มาตรวัดไม่ต้องฉวัดเฉวียนแบบ civic / Peugeot / PJS ก็ได้ แค่ทำไฟค่อยๆเรืองขึ้นมา (เหมือน lexus เก่าๆ พวก rx 300 UX30) ลูกเล่นนิดหน่อย เสียงเตือนผู้ดีๆ แบบ BMW/ford รุ่นใหม่ๆ
มาตรวัดรอบ/ความเร็ว เอาแบบ lexus มาใส่
Font เอาแบบ ดูดีกว่าตอนนี้ จบเลย
ผมเห็นด้วยครับที่ว่าเค้าขี้เกียจออกแบบมากกว่านะ  แค่เวลาาดูและใช้งานมันง่ายแต่น่าเบื่อครับ

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
งาน design ดีๆ เก็บไปลง lexus หมด

ออฟไลน์ jeeper

• Full Member
ไม่ต้องคิดเยอะ มันคือการออกแบบให้ไม่สวยครับ เพราะเกรงว่าจะไปเกินหน้าเกินตาแบรนด์หรูของตัวเอง