ผู้เขียน หัวข้อ: ** ทำไม ไทยรุ่ง ออกแบบรถให้ดี ความลงตัวให้สุดกว่านี้ไม่ได้ครับ **  (อ่าน 9926 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
ไฟหน้าทีเอาแผ่นเหล็กมาตัดแปะใส่และเอาไฟหน้าโปรเจคเตอร์กับเดย์ไฟล์เส้นมาใส่คล้ายกันกับมอเตอร์ไซต์เด็กวัยรุ่นเอาไปแข่งแด็กหรือแว้นกันนั่นมันชุ่ยไปมั้ย

ลองมอง แบบ back to basic
ง่ายๆ พื้นๆ  ตามสไตล์รถลุยป่า
แค่มันส่องสว่าง น้ำไม่เข้าซ่อมง่ายๆ ผมว่าเท่ดีนะ
ไม่ยุ่งยากซับซ้อน
ผมว่าอย่าไปเปรียบกับรถสมัยนี้ที่พยายามจะหรูหราเลยครับ

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ไฟหน้าทีเอาแผ่นเหล็กมาตัดแปะใส่และเอาไฟหน้าโปรเจคเตอร์กับเดย์ไฟล์เส้นมาใส่คล้ายกันกับมอเตอร์ไซต์เด็กวัยรุ่นเอาไปแข่งแด็กหรือแว้นกันนั่นมันชุ่ยไปมั้ย

ลองมอง แบบ back to basic
ง่ายๆ พื้นๆ  ตามสไตล์รถลุยป่า
แค่มันส่องสว่าง น้ำไม่เข้าซ่อมง่ายๆ ผมว่าเท่ดีนะ
ไม่ยุ่งยากซับซ้อน
ผมว่าอย่าไปเปรียบกับรถสมัยนี้ที่พยายามจะหรูหราเลยครับ
แบบเจนแรกที่ขายให้หน่วยงานรัฐผมหละโอเคกับมันครับ

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member
อยากให้ปรับ Design ออกจาก Hummer ไปทาง Landrover หรือ G-Class  (หรือมันก็เหมือนกันอยู่ดี  ;D)

หรือไม่ก็ออกแบบให้เป็นแนวรถครอบครัว ท่องเที่ยว ปรับเป็น Camper Van ได้ แบบไม่ยากจนเกินไป

ที่สำคัญคือราคาเท่า Fortuner ก็ต้องเป็นคนชอบจริงๆแหละถึงจะซื้อ

ออฟไลน์ kabutoro

• Sr. Member
ผมอยากให้ออกไปทางG-class มากกว่าอ่ะ แต่ตัวจริงดูไม่เลวนะ ตัวเพิ่มความสูงนี่ก็โคตรใหญ่เลย :-X :-X :-X