ผู้เขียน หัวข้อ: BMW F32 แป่นคันเร่งมีเสียงออดๆแอดๆเหมือนพลาสติกสีกัน  (อ่าน 11103 ครั้ง)

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
BMW F32 เวลาแตะที่แป้นคันเร่งจะมีเสียงเหมือนพลาสติกเบียดๆกันมีเสียงออดๆแอดๆ คิดว่าน่าจะจารบีแห้งอะไรรึเปล่า ส่วนแป้นเบรคปกติไม่มีเสียงแบบนี้

แก้ปัญหายังไงดีครับ บางทีก็มีความรำคาญเหมือนกัน คนขึ้นรถถามหลายคนละเสียงอะไรหนวกหูจัง เอาจารบีมาป้ายหรือพ่นน้ำมัน WD40 จะได้มั๊ยครับแต่กลัวถ้าสเปรย์น้ำมันกลิ่นจะฟุ้งในห้องโดยสาร

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
หาต้นเหตุให้พบ
ถ้าหล่อลื่น ใช้สเปรย์ซิลิโคนครับ ไม่มีกลิ่นมาก
หรือจาระบีเหลวแบบสเปรย์ก็ได้
กลิ่นไม่แรงแบบน้ำมันครับ

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
หาต้นเหตุให้พบ
ถ้าหล่อลื่น ใช้สเปรย์ซิลิโคนครับ ไม่มีกลิ่นมาก
หรือจาระบีเหลวแบบสเปรย์ก็ได้
กลิ่นไม่แรงแบบน้ำมันครับ

ขอบคุณมากนะครับ เดี๋ยวไปหาซื้อมาใช้ดูครับ