ผู้เขียน หัวข้อ: ในบ้านเรามีขายยางอะไหล่แบบบางไหมครับ  (อ่าน 14051 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
ล้ออะไหล่สีเหลืองแบบแบนๆน่ะครับ ได้มากับหัวตัด อยากเอามาใส่แทนล้ออะไหล่แบบ fullsize แต่ยางที่มากับล้อมันเก่ามาก (ตามอายุหัวตัด) กลัวว่าพอจะต้องใช้แล้วจะใช้การไม่ได้เลยอยากเปลี่ยนใหม่ก่อน ไม่ทราบว่าบ้านเรามียางที่ใช่กับล้อบางขายไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2020, 08:43:19 โดย Turin »

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: ในบ้านเรามีขายยางอะไหล่แบบบางไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2020, 09:09:51 »
ล้อเดฟ ยางเดฟ เห็๋นแต่ขายๆ พร้อมกระทะ

เฉพาะยางใใหม่ ไม่แน่ใจว่ามีร้านนำมาขายหรือป่าว ผมว่ามันขายยาก ร้านไม่ค่อยสั่งมาขาย นานๆ ขายที

ขนาดยางอะไหล่ไซต์ปกติ คนแทบไม่มีคนสนใจดูแล หรือ อะไรกับมันเลย

ออฟไลน์ delete

Re: ในบ้านเรามีขายยางอะไหล่แบบบางไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2020, 09:49:37 »
เหมือนจะเป็นของมือสองจากญี่ปุ่น อะไรปามานนี้น่ะครับ ลองถามร้านที่ขายอะไหล่มือสองญี่ปุ่น หรือขายล้อแท้มือสองดูครับ น่าจะเจอ

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2020, 12:32:31 »
ไม่มีครับหน้ากว้างมันแค่4นิ้ว ขอบ 17-18 ไม่มีรถที่วิ่งทั่วไปใช้กัน เทียบยางบิ๊กไบค์ก็ไม่ได้ผมเคยหาอยู่พักนึงคือไซด์ยางมันหาซื้อไม่ได้เลยไม่มีเจ้าไหนขาย  ส่วนล้อเดฟได้จากเก่าญี่ปุ่นคือยางมันหลายปีแล้วไม่มั่นใจหาไม่ได้ทุกวันนี้ก็เลยติดๆรถไว้อย่างนั้นหละครับ อย่างน้อยก็อุ่นใจกว่าไม่มี

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2020, 09:33:31 »
หายากครับ

คงใช้ยางปกติแบบราคาไม่แพงล้อกระทะ17" เป็นยางอะไหล่แทน

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2020, 16:48:28 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2020, 15:37:39 »
ล่าสุด ผมเห็นผ่านๆในเฟสบุ๊ค มีแบบบางไม่ว่า มาเป็ยขอบ17 จากญี่ปุ่นด้วยครับ

เค้าว่าสำหรับรถแต่งเบรคมา ลองหาๆดูนะครับ ผมเซฟไว้ไม่ทัน กำลังจะเซฟให้แล้วงานเข้ามาพอดี ขอโทษด้วยนะครับ
เห็นมีมาเป็นกระตั๊กเลย