ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ชอบความเตี้ยของ civic เลยจะออก city แทน ผมคิดผิดมั้ยครับ  (อ่าน 9121 ครั้ง)

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
ถ้าลังเลมาก จนเลือกไม่ถูก ลองเช่ามาขับไปต่างจังหวัดใกล้ๆ เป็นเวลาสัก 1-2 วันต่อคันดูครับ รถอยู่กับเราอีกหลายปี ควรเลือกคันที่เราถูกใจจริงๆ

honda นี่อย่าคาดหวังกับรถเช่าครับ
คือหมายถึง บ.รถเช่าชอบเปลี่ยนรุ่นให้ตลอด

ปกติ บ.chic จะชอบมีรถ honda ให้เช่า   รอบแรกผมจอง civic   ตอนจริงได้ altis
สัปดาห์ที่แล้วจอง CRV  ได้ fortuner เหอะๆๆ

ออฟไลน์ EpSilon

เตี้ยของคุณไม่ได้หมายถึง Ground Clearance ใช่ไหมครับ หมายถึงท่านั่งในรถ ถ้าหมายถึงท่านั่งในรถแล้วคุณใช้รถแค่ในเมือง ผมว่า City น่าจะเหมาะ ถ้าไม่สน ออฟชั่น ใน Civic ที่ไม่มีใน City
ถ้าส่วนตัวผม ก็รู้สึก City ท่านั่งขับสบายกว่า Civic ที่ออกจะจมๆหน่อยถึงแม้จะปรับเบาะขึ้นสุด ขับนานๆน่าจะเมื่อย(ไม่เคยขับยาวๆนะครับ)

ส่วนถ้าจะตอบได้ดีที่สุด ก็คงจะตัวคุณเอง ไปทดลองขับสองรุ่น เทียบดูครับ

ออฟไลน์ holidayaholic

หาเบาะรองนั่งให้ civic จะดีกว่ามั้ยครับ  :-X

ออฟไลน์ adiPureII

เตี้ยคนขับ - ปรับสูงต่ำเบาะได้
เตี้ยคนนั่ง - แก้ไม่ได้ครับ
เตี้ยลำบากลุกเข้าออก - ใช้ไปสักเดือนจะปรับตัวได้ ตอนลุกเข้าออก ท่าวางเท้าจะเปลี่ยน ตอนลุก ต้องใช้ไหล่ช่วยดีดตัวที่ปักเบาะ
คนเข้าออกบ่อยๆ จะชิน ปรับท่าได้ แต่ถ้าแขกมานั่งจะมีบ่นบ้าง

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
Civic ใช้ตอนแรกๆ ก็จะมีปัญหาการเข้าออกพอใช้ไปสักพักกลับกลายเป็นว่าเราปรับวิธีการเขัาออก
ได้อย่างสบายไม่มีปัญหาแล้วครับ

ออฟไลน์ turbo lover

ก็ไปcity ครับ ตำแหน่งการนั่งสบายกว่าcivicแน่นอนครับ
แล้วขับแค่ในเมือง

ออฟไลน์ applebees

ถ้าไม่ชอบ อย่าออกเลยครับ Civic โฉมนี้ เตี้ย จริงๆ ขับกลางคืน โดนกระบะวิ่งมาข้างหลัง แยงตา น่ารำคาญมากครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ 👍

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ถ้าไม่สะดวกเพราะความเตี้ย ก็คงต้องแบบนั้น ซึ่งก็ดีนะครับ ประหยัดไปได้อีกหลายเงินเลย  ::) ::) ::)