ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้หาของ : เซียงกง GPS ไว้แชร์ข้อมูลให้กับเพื่อนๆ ที่ชอบอะไหล่มือสอง  (อ่าน 3849 ครั้ง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ตามหัวข้อเลยครับ รถบางรุ่นบางคัน อะไหล่ใหม่แพ๊งแพง แพงมาก หรือหายาก อยากให้เพื่อนๆ ที่ใช้รถจะรุ่นอะไรก็แล้ว
ถ้ามีแหล่งอะไหล่ดีๆ ราคาไม่แพง ให้เลือกเยอะ ลองเอามาแชร์กันนะครับ ทั้งใน กทม. และ ต่างจังหวัดได้หมดเลย ไว้เป็นทางเลือก
ให้เพื่อนๆ ที่ชอบเดินหาของ.....

ควรระบุโซน และประเภทของอะไหล่ให้ชัดเจน รถยี่ห้อไร หรือประเภทรถ ( รถเก๋งรถกระบะ รถโบราณ ฯลฯ )
หรือถ้าเป็นแหล่งเฉพาะเจาะจง ก็ควรแจ้งพิกัดโดยละเอียดก็จะดีมาก
ไว้เป็นประโยชน์กับสมาชิกที่หลากหลายในเวปแห่งนี้

เพิ่มเติม หรือเจอร้านอะไหล่ที่มีความจริงใจ ขายของไม่ย้อมแมว ตรงไปตรงมา ราคามิตรภาพก็ลองเอามาแนะนำกันดูไว้เป็นช๊อยให้เพื่อนๆ
นอกจากศูนย์บริการทั่วไปที่ให้บริการรถรุ่นนั้นๆ ครับ
ขอบคุณครับ

มีแหล่งอะไหล่เปอโยต์ราคามิตรภาพอยู่เจ้า อยู่บนถนนเอกมัย ใกล้ๆ โชว์รูมมินิ เจ้าของรู้จักกับผมมานานมาก แกทำแต่เปอโยต์เลยสต๊อกอะไหล่เปอโยต์
ไว้เยอะราวๆ กับศูนย์บริการ และขายในราคาถูกกว่าเซียงกงทั่วไปพอสมควร ชื่อ เต๊นท์ Start  แนะนำสำหรับคอเปอโยต์ครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Tonaka

เมื่อวานไปเซียงกงแถวรังสิต ไปเจอเครื่องซาบ ฝาแดง  น่าจะเป็น 2.3t มั้ง ไม่ได้แวะไปถาม - -
阿蘇山

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เอาแล้วเว้ยอาร์ต เทอร์โบๆๆๆๆๆ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เอาแล้วเว้ยอาร์ต เทอร์โบๆๆๆๆๆ

ต้องลง 2.0Turbo อ่ะแพน ไม่งั้นแก้ไขแท่นเครื่องกันบานบุรีเลย
แต่...ถ้าไม่สะใจ ขยายไส้ 2.3 ได้สบายมากๆ

ท่านอื่นที่มีลิสต์รายชื่อร้านเซียงกงในดวงใจก็ลองมาแปะไว้ให้เพื่อนๆ ได้มีช๊อยส์กันนะครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011