ผู้เขียน หัวข้อ: เย้ Future Park บางแคเลิกผีหลอกแล้ว เพราะซีคอนสแควร์จะมาเทคฯ แถมยังลาน ICE  (อ่าน 10132 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เราอยากจะบอกว่า ฟิวเจอร์พาร์คบางแค เคยเป็นสถานที่คนหนุ่มสาวสมัย 15-10 ปีก่อนผูกพันกันมาก ๆ

เพราะใกล้สถาบันศึกษามากมายไม่หวาดหวั่น เรื่องราว Puppy love ก็เกิดขึ้นมากมาย

แต่ก็นะ ที่นี่ก็เป็นสถานที่ตีกันไม่เว้นแต่ละวันเช่นกัน

ปัจจุบัน สภาพห้างก็แทบจะเรียกว่าผีหลอกได้เลย ถ้าไม่มี คาร์ฟูร์มาช่วยบ้างนี่ก็คงปิดตัวไปนานแล้ว

ข่าวล่าสุด ซีคอนสแควร์มาเทค (เทคตอนไหนหว่า)

แต่ที่แน่ ๆ จะมีลาน ICE แล้วนะครับ ดีจัง

http://www.gotomanager.com/news/details.aspx?id=87063

http://www.manager.co.th/Business/ViewNews.aspx?NewsID=9530000125055
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2010, 15:51:46 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• Jr. Member
  • **
ไปเดินเล่นมาวันสุดท้างก่อนห้างปิดมาแล้วครับ

โล่งๆ วังเวงๆ อีจีวีร้างๆ

ปล.แอบแค้น ซื้อคีย์บอร์ดมาตอนนี้ประกันยังไม่หมด แต่ทั้งห้างทั้งร้านหายไปหมดแล้ว ไม่รู้ถ้าเสียจะเครมที่ไหนเลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมก็ว่าทำไมฟิวเจอ์บางแคมันเงียบๆจัง

ที่ไหนได้ตึกโดนซื้อไปแล้วนี่เอง

รอชมโฉมใหม่ครับพี่น้อง
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
จำได้ครับ ผมไปวันแรกที่ห้างเปิดเลย 1 ธค. 2536 และ มักจะมาต่อรถที่ฟิวเจอร์บางแคเพื่อไปหอพักทุกอาทิตย์ และ จะเข้าไปช็อปปิ้งอาทิตย์ละครั้ง จนเรียนจบม.6 จำได้ว่าตอนนั้นมีโรบินสันกับเยาฮัน และ ผมจะสลับกันเข้าระหว่างเยาฮันกับโรบินสัน

ผมว่ายุคมืดคงเริ่มตั้งแต่เดอะมอลล์บางแคเปิดมั๊งครับ ห้างเกรดเดียวกัน แต่ใหญ่กว่า สะดวกกว่า เดอะมอลล์ท่าพระก็เลยไปอีกนิดเดียว

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ RTee

• Newbie
  • *
เมื่อวานว่าจะไปซื้ออุปกรณ์คอมสักหน่อย อุตสาห์ขับรถไป เปิดไฟเลี้ยวสาดเข้าไปเต็มที่... "ปิดปรับปรุง" ตัวเบ้อเริ่ม กลับตัวแทบไม่ทัน  ;D

ออฟไลน์ 380Z

เข้าท่าครับทีนี้

ออฟไลน์ YoungJet

• **
จำได้ว่าตอนนั้นที่เปิดฟิวเจอร์ปาร์คบางแควันแรก รถติดไปถึงสีลม  :o
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

ออฟไลน์ Nut_K

ไว้เปิดอีกทีต้องไปเจิมซะหน่อยละ

ใกล้บ้านผมด้วย  ^ ^

ออฟไลน์ kongz158

• **
ดีครับ แถวบ้านผมเลย ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

จนผมไม่รู้จักเลยนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
แหล่มเลยครับ ผมจะได้มีที่เดินใกล้ๆบ้านนอกจากเดอะมอลล์บางแค กับเซ็นทรัลปิ่นเกล้าซะที
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ Blur

ซีคอนไปเทคเนี่ยนะ ตัวซีคอนเองอาจจะแย่อยู่ เมื่อเสรีเปลี่ยนเป็นพาราไดซ์  ;D

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
ซีคอนไปเทคเนี่ยนะ ตัวซีคอนเองอาจจะแย่อยู่ เมื่อเสรีเปลี่ยนเป็นพาราไดซ์  ;D

คลล่ะกลุ่มลูกค้ากันเลยครับ..

ออฟไลน์ choomy

• Newbie
  • *
ตอนปี 2537 เคยไปดู Flinstone The Movies คนเดียว (ตอนนั้น 15 ขวบ) ขึ้นรถไมโครบัส ไปคนเดียวจาก อนุสาวรีย์ชัยฯ

ถ้าจำไม่ผิดที่ไปดูเพราะตอนนี้โรงหนัง EGV เพิ่งถือกำเนิดขึ้นมาที่นั้นที่แรก

มาย้อนคิดตอนนี้ ไม่น่าเชื่อว่าเด็กอายุ 15 จะกล้าเดินทางข้ามเมืองทั้งที่บ้านตัวเองอยู่แถวๆ ตลาดห้วยขวาง ที่สำคัญรถไม่ได้ขึ้นทางด่วนนะครับ ใชเวลาร่วม 2 ชม. ในการเดินทางกว่า 20 กิโลเมตร กลางเมืองใหญ่

ถือเป็นประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิตจริงๆครับ

แล้วครั้งสุดท้ายที่ได้ไปเหยียบที่นั่นอีกครั้งก็ประมาณ 10 ปีมาแล้ว ตอนนั้นไปเที่ยวเทคที่อยู่ในห้องอ่ะครับ ตามสาวจาก RCA2(สุทธิสาร) ไปเที่ยวถึงนู่น อุอุอุ แต่รอบนี้เป็นแท็กซี่นะครับ

นับแต่นั้นมาไปใกล้ฟิวเจอร์บางแคที่สุดก็แค่ เดอะมอลท่าพระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 18:39:07 โดย choomy »

ออฟไลน์ jobbabys

เรื่อง ลานไอซ์ มาอัปให้ัฟังว่า

ที่ ดิสคอปเวอรรี สยาม ก็จะเปิดเช่นกัน

โดยโฆษณาว่า ใหญ่ขนาด 2000 ตารางเมตร
เปิด ธันวาคมนี้ครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เรื่อง ลานไอซ์ มาอัปให้ัฟังว่า

ที่ ดิสคอปเวอรรี สยาม ก็จะเปิดเช่นกัน

โดยโฆษณาว่า ใหญ่ขนาด 2000 ตารางเมตร
เปิด ธันวาคมนี้ครับ

โห ทำไมลานไอซ์ กลับมาเฟื่องฟูจังเลย

สมัยยุค 80-90 ไม่รุ่งเรืองเท่านี้เลยนะ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
สยามจะเปิดลานไอซ์

ไม่ได้เดินนาน...........

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Blur

รอดูแล้วกันครับ มันอาจจะไม่เจ๊งแต่คนน้อยลงเรื่อยๆครับ
ร้านทั้งหลายก็กลายเป็น outlet ขายแต่ของเก่าๆ

ปล ผมไปซีคอนเกือบทุกวันครับ  ;D

ออฟไลน์ Vici

รอดูแล้วกันครับ มันอาจจะไม่เจ๊งแต่คนน้อยลงเรื่อยๆครับ
ร้านทั้งหลายก็กลายเป็น outlet ขายแต่ของเก่าๆ

ปล ผมไปซีคอนเกือบทุกวันครับ  ;D

ผมถึงบอกไงล่ะว่าตลาดมันคลล่ะกลุ่มลูกค้ากัน คนที่เดินจ่ายตลาดที่ Lotus เป็นประจำก็คงไม่ไปเดินซื้อของที่ Villa และก็ลองคิดดูเองแล้วกันว่าแถวนี้เนี๊ยคนระดับไหนเยอะกว่ากัน บวกกับตลาดคลองถม ฯลฯ

ผมไม่ได้มีอคติอะไรกับ Paradise นะ ผมเองก็ไปอยู่บ่อยๆและก็ชอบไปดูหนังหาอะไรกินที่นั่นอยู่เป็นประจำ..