ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้เค้าบลัฟกันแรงขนาดนี้แล้วหรอ  (อ่าน 36087 ครั้ง)

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
Re: เดี๋ยวนี้เค้าบลัฟกันแรงขนาดนี้แล้วหรอ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 08:19:41 »
ฮาดีครับ ชอบๆ ฮ่าๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Symphonic

• Hero Member
Re: เดี๋ยวนี้เค้าบลัฟกันแรงขนาดนี้แล้วหรอ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 08:40:42 »
แปลกตรงที่ ไม่เคยเห็นการบลัฟแบบที่ โตโยต้า ไปบลัฟค่ายอื่นสิครับ

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 09:31:45 »
เขาก็ลดแรงเสียดทาน ใช้เพลง ใช้ overacting ช่วย โทนเลยออกมาแนวฮาๆมากกว่าเหยียดหยามครับ เป็นผมคงไม่ว่าอะไรนะ แต่จะทำ Ad มาล้างแค้น Ad นี้แทน เอาให้สาสมเลยทีเดียว 55  ::)

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 10:07:46 »
ตปท. เขาก็บลัฟกันไปมาแบบนี้ล่ะครับ
กะจะสือสารแรงบิดสูง รถเบา เร่งออก ก็เป็นจุดแข็งเขา
จริงๆ รถมันคงละวัตถุประสงค์ เทียบยาก แต่ก็คงจงใจเลื่อกคันที่จุดเด่นต่างชัดเจนแบบนี้ครับ ฮาดี ชอบๆ

ปล. ถ้าที่ไทยคงมี fc ประท้วงแน่ๆ 555

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 10:41:35 »
ท่านที่เคยขับรถที่มาเลย์ พอจะแชร์ได้มั้ยครับว่า ลักษณะการใช้ถนนที่นั่น ต่างจากบ้านเรามั้ย กฏหมายแรงมั้ย คนขับรถกันแบบตาม limit หรือเเบบตามใจฉันเหมือนบ้านเราครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 11:34:31 »
แปลกตรงที่ ไม่เคยเห็นการบลัฟแบบที่ โตโยต้า ไปบลัฟค่ายอื่นสิครับ
ที่ US เมื่อสัก 9 ปีที่แล้วก็พอเห็นนะครับ

เขาก็ลดแรงเสียดทาน ใช้เพลง ใช้ overacting ช่วย โทนเลยออกมาแนวฮาๆมากกว่าเหยียดหยามครับ เป็นผมคงไม่ว่าอะไรนะ แต่จะทำ Ad มาล้างแค้น Ad นี้แทน เอาให้สาสมเลยทีเดียว 55  ::)
ใช่ครับ ปกติแบรนด์ที่โดนก็จะหาทำคืน สงครามฝ่ายครีเอทีฟ

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 12:08:02 »
ท่านที่เคยขับรถที่มาเลย์ พอจะแชร์ได้มั้ยครับว่า ลักษณะการใช้ถนนที่นั่น ต่างจากบ้านเรามั้ย กฏหมายแรงมั้ย คนขับรถกันแบบตาม limit หรือเเบบตามใจฉันเหมือนบ้านเราครับ

เคยขับรถทั้งในมาเล,สิงคโปร์ และ อินโด โดยรวมกฏหมายบ้านเค้าเข้มกว่าเราพอสมควร speed ticket ถ้าโดนคือ 500 RM เกือบๆ 4 พันบาท ฝ่าไฟแดงนี่ถือเป็นเรื่องที่ค่อนข้างร้ายแรง การบังคับใช้ก็อาจจะเข้มงวดกว่าเราระดับนึง อย่างเค้าจะมีพวก touch&go ของมาเลแล้วก็ erp ของ สิงคโปร์ที่ทำให้การบังคับใช้ toll ต่างๆมันสะดวกขึ้น อันนี้พูดถึงในเมืองนะครับ ถ้านอกเมืองก็คงคล้ายๆกัน อีกประเด็นคือ มอไซค์ของเค้าไม่ได้เยอะเท่าบ้านเราเลยอาจจะทำให้ดูจัดการง่ายกว่า

เทียบกันแบบคร่าวๆในแง่ของความเป็นระเบียบในการจราจร ความเห็นส่วนตัวนะครับ

สิงคโปร์ > KL > กรุงเทพ > จาการต้า > โฮจิมิน

ออฟไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 12:11:31 »
นึกถึงตอนเวลาเรานัดเจอกับเพื่อนที่หมายเดียวกัน คนนึงไปถึงแต่เช้า อีกคนไปถึงซะเย็นเลย ทั้งๆที่ออกพร้อมกัน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 13:42:48 »

ขับในเมืองคล้ายบ้านเรา บางคันคล่อมเลน เปลี่ยนเลนไม่มีไฟเลี้ยว

แต่เมืองที่ผมไป (ปีนัง) ถนนแคบเก่า ๆ  และเป็นภูเขา เค้าขับแบบนั้นผมก็ไม่บ่นอะไร

เหตุผลคือรถส่วนใหญ่จะคันเล็ก ๆ มอไซค์ก็น้อยกว่าบ้านเรา

ที่สำคัญสุดคือที่จอดรถ จอดมั่วไม่ได้ เค้าจะตีกรอบให้จอด ฝ่าฝืนล๊อคล้อครับ

อ้อ ผมเห็นรถคนไทยโดนจับความเร็วบนไฮเวย์ด้วยครับ เป็นกระบะตอนเดียวที่มีลุงคนนึงขับ สยองเบยย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 14:46:19 »
 8) 8) 8) 8)