โพลล์

ถุงลม 6-7 ใบ
41 (73.2%)
ถุงลม 2-3 ใบ+ระบบช่วยเบรคอัตโนมัติ
15 (26.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 54

ผู้เขียน หัวข้อ: ในรถ Eco car ระหว่างถุงลม 4-7 ใบกับถุงลม 2 ใบ+ระบบช่วยเบรคอัตโนมัติ เลือกอะไร  (อ่าน 33395 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
ถุงลมครับจากประสพการณ์ โดนชนด้านข้างใน 4 แยกครับ คนนั่งข้างบาดเจ็บระดับนึงเพราะแรงกระแทกครับ
มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ แล้วก็ไม่อยากใช้ ยังดีกว่าครับ เพราะเราบอกไม่ได้ว่าจะเกิดตอนไหน

ออฟไลน์ SM.

ถุงลมเยอะไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ระบบเตือนการชนพร้อมช่วยชะลออัตโนมัติ
ผมยังสามารถลดโอกาสการใช้มันได้จากการมีสติ ตั้งตนอยู่บนความไม่ประมาท เวลาขับรถ และขับรถเมื่อพร้อมได้
ก็จะเหลือแค่ปัจจัยที่เราควบคุมไม่ได้ไม่กี่อย่าง เช่นรถหรือคนตัดหน้าอย่างกระชั้นชิด

แต่ถุงลมนิรภัย​ด้านข้าง และม่านถุงลม ผมไม่สามารถควบคุมปัจจัยจากการชนด้านข้างได้ดีเท่าด้านหน้าครับ

ดังนั้น ถ้าต้องเลือกผมขอถุงลมไว้ก่อน

แต่ Almera ตัวท็อปคุณไม่จำเป็นต้องเลือกครับ เพราะมีระบบเตือนและช่วยชะลอด้านหน้าพร้อมถุงลม 6 ใบ

ต้องเลือกไม่เอาเบาะหนังครับ  :'(

อ่ะ ถ้างั้นไป Yaris หรือ Ativ MC ตัวท็อปเลยครับ
ระบบเตือนและชะลอ + ถุงลม 7 ใบ + เบาะหนัง ไม่ต้องเลือกอีกต่อไป
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Odd_yim

• Sr. Member
ผมถือคติว่า รถพังซ่อมได้ ซื้อใหม่ได้ แต่ถ้าคนนั่งเป็นอะไรไปเรียกคืนไม่ได้นะครับ เลือกถุงลมไว้อุ่นใจกว่าครับ