ผู้เขียน หัวข้อ: BEV อีกคัน (ไม่ใช่ E5 wagon) ของ MG ที่จะมาปีหน้าในราคา D-segment รุ่นไรคับ  (อ่าน 2522 ครั้ง)

MacH1

• บุคคลทั่วไป
อีกเว็บเค้าบอกว่า MG HS PHEV กับ MG E5 SW BEV พ่อบ้านมา Q4 ปีนี้ อันนี้นอนยันยืนยันมาโอเค HS PHEV มีใช้ harness จาก local supplier เจ้าใหญ่อยู่เจ้านึง

แต่มีอีกคันนึงมาปีหน้าเป็น BEV rebadge จาก Roewe มาขายในราคา D-segment นี่สรุปมันเป็นรุ่นรัยคับ เท่าที่ดูใน lineup ของ Roewe มี Marvel R (facelift ของ marvel X) ที่ดูใกล้เคียงสุดแล้ว เพราะมี Marvel X เวอร์ชั่น MG มา teaser ทีอินเดียตอนต้นปีแล้ว

ซีดาน เห็น Aura R ยังเป็น concept car อยู่ ต้องออก Roewe ก่อนสักพักถึงจะมีเวอร์ชั่นเม้ง  ส่วน ER6 ก็ดูยังไม่ใช่ไซส์รถ D-segment เท่าไร
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=75207.0

ปล. เล็งไว้อยู่ เพราะอยากขยับขึ้นไปใช้ BEV ใหญ่กว่า หรูกว่า พลังแรงกว่านี้ (ม้า 300++) ระยะทางมากกว่านี้แล้วคับ  sedan, SUV ไม่เกี่ยง

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
คงคิดว่าตัวเองยังขาด เก๋ง d-secment ในตลาดมั้งคนับ
หรือเอามาใช้เองในองค์กร 555

ว่าแต่ไหง ไม่เอา marwel x มา
แต่จะเอา เก๋ง d-secment มาซะงั้น

MacH1

• บุคคลทั่วไป
คงคิดว่าตัวเองยังขาด เก๋ง d-secment ในตลาดมั้งคนับ
หรือเอามาใช้เองในองค์กร 555

ว่าแต่ไหง ไม่เอา marwel x มา
แต่จะเอา เก๋ง d-secment มาซะงั้น

หรือเว็บอีกอันเค้างงๆ คำพูดเปล่าไม่แน่ใจ ควรจะเป็น "BEV คันใหญ่ ราคา D-segment" มากกว่าหรือเปล่า ถ้าเป็นแบบนั้น ผมว่า Marvel X/Marvel R นั่นแล   Aura-R ดูจะยังเร็วไป ส่วน E-motion ก็น่าจะหลังจากนั้น

ออฟไลน์ Jacob

ตัววาก้อนสวยดีนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2020, 13:16:35 โดย Jacob »

ออฟไลน์ TeletubbiesWithGuns

• Jr. Member
  • **
คง Marvel R แหละครับ เพราะดูน่าจะมาเร็วที่สุด

ออฟไลน์ SM.

จะมาลงตลาด D-seg หรอครับ น่าสนุกดีนะครับ เผื่อเขย่า Toyota Honda ได้บ้าง