ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเปี๊ยกท่อไอเสีย แจ้งวัฒนะ มีท่านใดเคยใช้บริการบ้างไหมครับ  (อ่าน 3145 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
สอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ

เป็นรถ City Zx อายุ 13 ปี ไม่ได้ติดแก๊ส ไมล์ประมาณ 107,000 กม.

เมื่อ ต.ค. 2562 เปลี่ยนแคตมือ 2 ที่ร้านเม้ง เฮดเดอร์มารอบนึง (ร้านเม้ง ไม่ได้ช่วยตรวจสอบ อาการท่อไอเสีย "ตด" ตอนสตาร์ทรถให้)

ได้สั่งแคตจาก Ebay ไปแล้ว กำลังรอของมาถึงไทย

อยากจะลองไปทำร้านอื่นที่ไม่ใช่ร้านเม้ง ดูบ้างครับ

ตอนแรกอ่านบทความเก่าของคุณแพน เข้าใจว่าร้านเปี๊ยก ธันเดอร์ กับ เปี๊ยกท่อไอเสีย เป็นร้านเดียวกัน (เป็นคนละร้าน คนละคนกัน)

อยากสอบถามทุกท่านว่า
ร้านเปี๊ยกท่อไอเสีย แจ้งวัฒนะ มีท่านใดเคยใช้บริการบ้างไหมครับ
จะได้นำแคตจาก Ebay ไปให้ร้านติดตั้ง & ตรวจสอบอาการท่อไอเสียตดตอนสตาร์ทรถด้วย

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ PaPaMan

นอกเรื่องนะครับ แต่อยากฝากเจ้าของกระทู้ช่วยมา update หลังได้ของนะครับ
คืออยากรู้ว่าต้องเสียภาษีเท่าไหร่ครับ

นอกเรื่องนะครับ แต่อยากฝากเจ้าของกระทู้ช่วยมา update หลังได้ของนะครับ
คืออยากรู้ว่าต้องเสียภาษีเท่าไหร่ครับ

ภาษีโดนไปก่อนแล้วครับ = Tax Import  ส่วนภาษีศุลกากร เห็นว่าถ้าโดน ก็อีก 30 % จากราคาสินค้าครับ

ค่าของ = 2,262 บาท

ค่าภาษีนำเข้า Tax Import + ค่าส่ง =  2,533 บาท

ค่าสินค้า + ค่าภาษีนำเข้า ที่ญาติผมออกให้ไปก่อน =  4,795 บาทครับ

My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ PaPaMan

ภาษีโดนไปก่อนแล้วครับ = Tax Import  ส่วนภาษีศุลกากร เห็นว่าถ้าโดน ก็อีก 30 % จากราคาสินค้าครับ

ค่าภาษีนำเข้า Tax Import + ค่าส่ง =  2,533 บาท

ค่าสินค้า + ค่าภาษีนำเข้า ที่ญาติผมออกให้ไปก่อน =  4,795 บาทครับ

โห... ค่าส่งแพงกว่าค่าของอีก
ขอบคุณครับ

โห... ค่าส่งแพงกว่าค่าของอีก
ขอบคุณครับ

ค่าส่ง = ประมาณ 1,000 บาทครับ

ค่าภาษีนำเข้า = ประมาณ 1,500 บาท

ถ้าค่าส่งอย่างเดียว 1,000 บาท จาก USA = ผมรับได้ครับ  ;)

มาแพงตรงภาษีนำเข้าครับ  เกือบ 70 % ของราคาสินค้า :'(

ออฟไลน์ Odd_yim

• Sr. Member
เคยเอาคันเก่า Accord ไปเปลี่ยนท่อ+พักกลาง ครั้งนึง  งานโอเคเลย ราคาจำไม่ได้ เพราะหลายปีมาแล้ว น่าจะไม่แพงเวอร์เท่าไหร่ครับ

เคยเอาคันเก่า Accord ไปเปลี่ยนท่อ+พักกลาง ครั้งนึง  งานโอเคเลย ราคาจำไม่ได้ เพราะหลายปีมาแล้ว น่าจะไม่แพงเวอร์เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ

พอจำได้ไหมครับ ว่า คุณเปี๊ยก (น่าจะเจ้าของร้าน) ลงมือทำเอง หรือ ลูกน้องทำครับ ??

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
ใช้ตั้งแต่ยังไม่มีฮ้อยยกรถใช้แม่แรงยกเอาราคาถูกมาก พอมีลิฟท์ก็แพงขึ้นตามต้นทุน

ตอนนี้คงลูกน้องทำแต่ผมไม่ได้ไปนานละ ถนนสายนั้นรถมันติดมากไม่จำเป็นจะไม่ไป :-X

ราคามันไม่ได้แพงเหมือนร้านดังๆครับ

ใช้ตั้งแต่ยังไม่มีฮ้อยยกรถใช้แม่แรงยกเอาราคาถูกมาก พอมีลิฟท์ก็แพงขึ้นตามต้นทุน

ตอนนี้คงลูกน้องทำแต่ผมไม่ได้ไปนานละ ถนนสายนั้นรถมันติดมากไม่จำเป็นจะไม่ไป :-X

ราคามันไม่ได้แพงเหมือนร้านดังๆครับ

ผมลองสอบถามไปทาง FB เรื่องค่าแรงติดตั้งแคต = ทางร้านคิดมาประมาณ 1,000 บาท (พอๆ กับร้านเม้งครับ)

ออฟไลน์ Nat.Jan

• Jr. Member
  • **
เคยนำรถไปเปลี่ยนปะเก็นเฮดเดอร์ ราคา จำไม่ได้ละครับ แต่ว่า พอรับได้ แอบแพงกว่าร้านตรงปากเกร็ดนิดนึง

เคยนำรถไปเปลี่ยนปะเก็นเฮดเดอร์ ราคา จำไม่ได้ละครับ แต่ว่า พอรับได้ แอบแพงกว่าร้านตรงปากเกร็ดนิดนึง

ปะเก็นเฮดเดอร์เสีย = มีอาการอย่างไรครับ ??

ออฟไลน์ Nat.Jan

• Jr. Member
  • **

ปะเก็นเฮดเดอร์เสีย = มีอาการอย่างไรครับ ??

มันมีรอยรั่วครับ เสียงดัง ไอเสียรั่วครับ เลยไปเปลี่ยนครับผม