ผู้เขียน หัวข้อ: ford fiesta ecoboost  (อ่าน 2717 ครั้ง)

ออฟไลน์ love street

• Full Member
  • Thailand international automotive
ford fiesta ecoboost
« เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 11:20:51 »
ตอนนี้ยังน่าใช้ไหมครับ มีดีเฟกอะไรน่ากังวลไหม ราคาตอนนี้ควรอยู่ในช่วงไหน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
Re: ford fiesta ecoboost
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 13:00:53 »
กำเงิน 50,000 เอาไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาครับ ควรทำ 100%

ถ้าทำไม่ได้ หรือไม่อยากทำ ผมจะแนะนำว่าอย่าแตะเลย เพราะรถดีทุกอย่าง ยกเว้นเกียร์ ยังไงก็เสียเป็นหมื่นครับ ค่ารถ slide มารับตอนเกียร์พังแล้วก็ค่าเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ประมาณแสน

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 13:36:59 »
fiesta ข้อดีคือช่วงล่าง กับ เหล็กแข็ง
นอกนั้นเสื่อมสภาพไว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 16:17:30 »
เดิมๆก็ใช้จบปกติได้ แต่ไปเปลี่ยนเป็นท่อแต่งในห้องเครื่องดีๆซะ ตัดออยน้ำมันเครื่อง ทำออยเกียร์คือจบ
รถผมตั้งแต่ปี 2011 มายันปัจจุบันอ่ะ ทำแค่ก้ามปูเกียร์ครั้งเดียว เพราะจอดนานช่วงนึงสนิมก้ามปูเกียร์มันทำให้เปลี่ยนเกียร์กระชาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 19:28:08 »
กำเงิน 50,000 เอาไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาครับ ควรทำ 100%

ถ้าทำไม่ได้ หรือไม่อยากทำ ผมจะแนะนำว่าอย่าแตะเลย เพราะรถดีทุกอย่าง ยกเว้นเกียร์ ยังไงก็เสียเป็นหมื่นครับ ค่ารถ slide มารับตอนเกียร์พังแล้วก็ค่าเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ประมาณแสน

ไม่อ่ะครับ กำเงิน 50000 รอเปลี่ยน "เมื่อเกียร์พัง"

ถ้ายังไม่พัง ก็ใช้ไปก่อน โชคดีอาจไม่พังก็ได้ เปลี่ยนตั้งแต่ซื้อ เสียต้นทุนเวลาการใช้รถปล่าวๆ

ออฟไลน์ AirborneTH

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 20:55:53 »
อย่าลืมเปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำล่ะ วอดกันหลายคันแล้ว

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• tontranety
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 21:36:20 »
ช่วงล่างดีมากครับ บอกได้เลย  แต่เกียร์นี่ ลองชั่งใจดีๆ นะครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2020, 09:28:57 »
ถ้ายอมรับเกียร์มันได้ก็ไม่ยากครับ อาการเย่อๆกระตุกมีเสียงแก๊กๆเวลาคลานๆถ้าไม่สนใจมันก็ไม่มีปัญหา
เรื่องเกียร์เสียก็มีอู่เฉพาะทางรับทำอยู่ แต่ต้องรับความจริงว่ามันต้องกลับมาเป็นอีกแหละถ้าไม่ลงเกียร์ธรรมดา

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2020, 09:33:43 »
จากที่ใช้มาของลูกพี่ลูกน้องก็ยังปกติดีนะครับ
เกียร์ปกติ ไม่เย่อ ไม่กระตุก
ที่สำคัญแรงกว่า1.6เยอะเลย ผมว่าขับสนุกกว่าcity1.0tอีก

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2020, 10:06:22 »
เพิ่งได้มาครับ.  ครบเดือนนึง
เอามาขับเล่น ไว้จะรีวิวรถเก่าๆนะครับ :)

ชอบมาตั้งแต่ออกไหม่ๆ แต่ไม่มีที่จอด
แอบมองตลอด วันนึงคิดว่าจะเก็บมาใช้

จนได้มา ราคา2.9แสน. รถหมอ6.7หมืนโล

การขับขี่
ข้อดี
   ควรไปเทียบ ข้ามรุ่นเลยครับ รุ่นนี้
   ดึง แรง แน่น แรงกว่าคุ่แข่งแบบรุ้สึกได้. มั่นใจในความเร็วสูง
   พวงมาลัยแม่น คม ไว. คล้ายโฟกัส แต่ลดมาสักหนึ่งสเตป

ข้อเสีย
   เบรกครับ.  พอรถมันเร็ว เวลาเบรกต้องเผื่อครับ.  ใหม่ๆตอนลองมุดๆดูนี่ผมมีเหงื่อแตกเลย. เบรกสุ้โฟกัสเดิมๆไม่ได
   คอสะพาน ในความเร็วสุง ก้อดีมาก. แต่เปลี่ยนเลนไวๆในความเร็วสูงๆ จะเสียวๆหน่อย คงเพราะเบรกไม่ดี. มีท้ายออกให้ลุ้น

สรุป
   ราคานี้ กับสิ่งที่ได้. คุ้มมากครับ
ควรเล่นได้ เหมาะกับรถขับเล่น. หากมีรถหลักอยุ่แล้ว

หากจะมีรถไว้ใช้งาน. แนะนำไป city ครับ

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2020, 12:01:09 »
เพิ่งได้มาครับ.  ครบเดือนนึง
เอามาขับเล่น ไว้จะรีวิวรถเก่าๆนะครับ :)

ชอบมาตั้งแต่ออกไหม่ๆ แต่ไม่มีที่จอด
แอบมองตลอด วันนึงคิดว่าจะเก็บมาใช้

จนได้มา ราคา2.9แสน. รถหมอ6.7หมืนโล

การขับขี่
ข้อดี
   ควรไปเทียบ ข้ามรุ่นเลยครับ รุ่นนี้
   ดึง แรง แน่น แรงกว่าคุ่แข่งแบบรุ้สึกได้. มั่นใจในความเร็วสูง
   พวงมาลัยแม่น คม ไว. คล้ายโฟกัส แต่ลดมาสักหนึ่งสเตป

ข้อเสีย
   เบรกครับ.  พอรถมันเร็ว เวลาเบรกต้องเผื่อครับ.  ใหม่ๆตอนลองมุดๆดูนี่ผมมีเหงื่อแตกเลย. เบรกสุ้โฟกัสเดิมๆไม่ได
   คอสะพาน ในความเร็วสุง ก้อดีมาก. แต่เปลี่ยนเลนไวๆในความเร็วสูงๆ จะเสียวๆหน่อย คงเพราะเบรกไม่ดี. มีท้ายออกให้ลุ้น

สรุป
   ราคานี้ กับสิ่งที่ได้. คุ้มมากครับ
ควรเล่นได้ เหมาะกับรถขับเล่น. หากมีรถหลักอยุ่แล้ว

หากจะมีรถไว้ใช้งาน. แนะนำไป city ครับ

อยากรู้ว่าเวลาขับในเมืองกินน้ำมันโหด เหมือนเครื่อง Fiesta 1500cc ไหม ตัวนั้นกินพอๆกับรถ V6 เลย 7-8โลลิตร