ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าออกรถใหม่ สามารถขอให้ผู้ขายเอารถมารับได้  (อ่าน 3260 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
เท่าที่ทราบ Subaru ทำได้
ส่วนLexus ขอเป็น LS ได้แต่บอกล่วงหน้า

ส่วนรถสไลด์ไม่เคยว่าง

ไม่ทราบว่ามีผู้ใดเคยทำไหมครับ?

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
Re: ถ้าออกรถใหม่ สามารถขอให้ผู้ขายเอารถมารับได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 08:47:32 »
อยู่ที่ว่า Brand อะไรครับ
จากที่เคยทำงานมาแบรนด์ยุโรป ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
จากกรุงเทพวิ่งไปโซนปริมณฑลยังโอเค (เคยเจอไกลสุดคือจากกทม.ไปรับที่ชลบุรี)
แต่ยังไม่เคยเจอแบบไกลว่า 200 โลขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
Re: ถ้าออกรถใหม่ สามารถขอให้ผู้ขายเอารถมารับได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 09:03:32 »
ส่วนใหญ่ไม่น่ามีปัญหาครับ ที่ผ่านมาเมื่อซื้อ new หรือ used ผมจะให้ทางเค้ามารับที่บ้านเพื่อไปส่งผมที่ศูนย์ วิธีนี้ได้ไปเช็ครถให้เรียบร้อยที่ศูนย์ไปให้จบๆ

BMW กับ Lexus ที่ใช้อยู่ปัจจุบันทางศูนย์ offer ด้วยซ้ำว่าจะไปรับทีบ้านหรือจะให้เค้านำรถขึ้นสไลด์มาให้เราหน้าบ้าน

มือสองที่เคยซื้อที่เต้นต์ประจำแถวเอกมัย-รามอินทรา (ไม่รวมซือขายกันเอง) ทางเค้าก็ส่งรถส่วนตัวของเค้ามารับเราที่บ้านและที่ทำงาน ไม่มีปัญหาครับ

รถราคาหลักแสนหลักล้าน ไม่ใช่ถูกๆ บริการแค่นี้ซื้อใจลูกค้าก็ดีนะ ผมว่า

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 09:55:41 »
เอาจริงรถญี่ปุ่นบ้านๆ ราคาธรรมดา
ถึงจะไม่มีบริการรับลูกค้ามาที่โชว์รูม
แต่ดีลเลอร์หลายเจ้าหลายแบรนด์ก็มีเอารถไปส่งลูกค้าถึงที่เลยครับ แต่ก็ต้องเช็ครถเช็คการจ่ายเงินกันดีๆ ถ้ามีปัญหามาก็จะยากหน่อย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 10:56:03 »
ผมไปเช็ครถแล้วให้เขาขับมาส่งที่บ้านครับระยะทางประมาณ70กิโล ค่ายดาวลูกไก่ครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 11:52:22 »
ตอนที่ผมไปรับ อัลพาร์ด รถเกรย์
เขาไม่มีคนมารับ แต่จองรถลิมูซีน (แคมรี่ป้ายเขียว) และออกค่ารถให้ครับ

โตโยต้า ซื้อแบบฟลีต(รถกระบะ) เขาขับมาส่งให้ที่ออฟฟิศครับ รถมีป้ายทะเบียนเรียบร้อย
มีรถตู้คอมมิวเตอร์ปิดท้ายขบวน รับคนขับกลับ  ;D

ผมไปซื้อรถค่ายดาวลูกไก่ที่เสรีไทย ไม่เห็นมีบริการมารับเลยอ่ะครับ ต้องนั่งแท็กซี่ไปเอง   :-\

ออฟไลน์ Paul sa

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 12:20:43 »
เอารถมารับเราหรือขึ้นรถสไลด์มา OK นะ แต่สงสัยในกรณีที่เขาขับมาส่งให้ ไม่กลัวเจอคนขับตีนผีรึครับ รถจะช้ำไหม

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 14:59:48 »
ญาติ ที่บุรีรัมย์ ออก HR-V 2 คัน (ออกคนละครั้ง ห่างกันเกือบปี)

ออกรถที่ศูนย์โคราช

แล้วนัดวันส่งมอบรถ (แต่ให้ผมไปตรวจรถที่โคราชให้)

ถึงเวลา เซลล์ก็ขับรถใหม่ มาส่งให้ถึง บุรีรัมย์ครับ มารับแคชเชียร์เช็ค

รอบแรก เซลล์เอารถมาอีกคัน ขับตามกันมา
รอบสอง เซลล์มาคนเดียว แล้วขึ้นรถไฟกลับ (บ้านญาติ อยู่หลังสถานีรถไฟ)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 15:19:44 »
ตอนซื้อ Everest ตัว 2007 เค้าเอารถเทสมาให้ดูที่บ้าน วันไปรับรถจะเอามาส่งที่บ้านโดยเอาขึ้นพ่วงแบบกระบะลากมาส่งให้แต่ทางบ้านจะไปรับเอง เพราะญาติไปออก Isuzu ศูนย์ใกล้ๆกันวันเดียวกันจะนั่งรถไปด้วยกัน เลยไปรับเอง  ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 15:22:21 »
เมื่อ 5-6ปีที่แล้ว Mazda2 sky 1.3 ตัวกลางคันไม่กี่แสนเซล​ยังขับมาส่งที่บ้านเลยครับ ระยะประมาณ 40กิโลเมตร

เพื่อนผมสมัย civic fd เซลมาให้ลองที่บ้าน ไฟแนนซ์​เซ็นที่บ้าน และส่งรถที่บ้าน คือไม่ได้ไปโชว์​รูมเลย

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 15:39:33 »
เคยให้เซลขับรถมาส่งครับ จากศูนย์ฝั่งประทุมมาส่งศาลายา คือเซลขับรถเรามาเลยมากันสองคน เลยออกค่ารถขากลับให้เขา
ทั้งนี้ มันก็เป็นความเสี่ยงของเราเองถ้ารถเป็นรอย อันนี้ Eco-car ธรรมดาๆเลย

Premium-Brand ศูนย์เองก็อยากให้ลูกค้ามารับรถที่ศูนย์สร้างความประทับใจ
ทั้งนี้ลองคุยกับเซลได้ ให้เซลขับรถใหม่ไปส่งให้ สไลด์ไปให้ หรือให้ขับรถไปรับเจ้าของมารับรถก็ได้ แล้วแต่คน

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 16:30:13 »
เคยให้ทางศูนย์ฟอร์ดเชียงรายขับรถมารับถึงบ้าน เพื่อไปรับ Fiesta ใหม่ที่โชว์รูม ไป-กลับร่วม 140 โล เค้าก็ยินดีนะครับ

ตอนเอารถไปเช็คระยะ ระหว่างรอรถถ้าเราอยากเข้าไปเที่ยวในตัวเมืองหรือเดินทางไปทำธุระที่ไหนต่อ เค้าก็ยินดีไปส่งให้นะครับ (แต่ขากลับมารับรถ ต้องมาเองนะ)

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 08:54:40 »
ผมซื้อเบนซ์ป้ายแดง  ผมขี่จักรยานไปเอารถเองที่ 0 ดูท่าทาง คน งงๆ กันแต่ก็คงเข้าใจ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 09:54:37 »
ไม่เคยทำเหมือนกันครับ มีแต่เคยให้เค้าเอารถมาส่งที่บ้าน