ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาขึ้น ดีเซล 30สต. เบนซิน 50 สต. เว้นE85 30สต. ครับ  (อ่าน 2734 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Jacob

เห็นกระทู้แนวนี้บ่อยๆ ไม่เข้าใจว่าแค่ระดับสตางค์มันมีผลด้วยเหรอ ถ้าขึ้นห้าบาทสิบบาทว่าไปอย่าง

ออฟไลน์ deertesla

เห็นกระทู้แนวนี้บ่อยๆ ไม่เข้าใจว่าแค่ระดับสตางค์มันมีผลด้วยเหรอ ถ้าขึ้นห้าบาทสิบบาทว่าไปอย่าง
ขอบคุณเจ้าของโพสต์มากครับ 

ส่วนความต่างนั้นมีสิครับ ยิ่งเติมเยอะยิ่งเห็นผล อย่างเช่นถ้าเต็มถัง50ลิตรได้ความต่างที่1ลิตรพอดี ถ้าคุณไม่ชอบก็ไม่ต้องมาดูครับ เพราะหลายคนรอดูเพราะมีประโยชน์พอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2020, 12:04:15 โดย deertesla »

ออฟไลน์ mongolias

ขอบคุณครับ เมื่อวานจัดเต็มถังไปเรียบร้อย

ผมใช้น้ำมัน วันละประมาณ 10-12 ลิตร เพิ่ม 50 สตางค์ ก็จ่ายเพิ่มวันละ 5-6 บาท สำหรับผม มีผลนะครับ ;D

ออฟไลน์ HLRx

อ่าว น้ำมันเพิ่งขึ้นวันนี้มาหยกๆ พรุ่งนี้ขึ้นอีกแระ

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
อ่าว น้ำมันเพิ่งขึ้นวันนี้มาหยกๆ พรุ่งนี้ขึ้นอีกแระ

ดูดีดีก่อนครับ อันนี้มันราคาเมื่อวาน ขึ้นวันนี้

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ยังใช้ชื่อนี้อยู่เหรอ ผมเติมดีเซล(B10) วันที่ 14 ปั้ม ปตท. ไปแล้ว เขาเปลี่ยนชื่อ B10 เป็น ดีเซล แล้ว และ เปลี่ยนตัวเดิมเป็นชื่อ ดีเซล B7 ไปแล้วนะ  ::) ::)

ออฟไลน์ Jacob

ขอบคุณเจ้าของโพสต์มากครับ 

ส่วนความต่างนั้นมีสิครับ ยิ่งเติมเยอะยิ่งเห็นผล อย่างเช่นถ้าเต็มถัง50ลิตรได้ความต่างที่1ลิตรพอดี ถ้าคุณไม่ชอบก็ไม่ต้องมาดูครับ เพราะหลายคนรอดูเพราะมีประโยชน์พอสมควร
ไม่เคยเข้ามาดูครับ เพราะไม่สนใจ เลยถามด้วยความสงสัย แต่คิดว่าคงมีคนตามกันเยอะจริงๆ ถึงขั้นมีแอพแจ้งเตือนราคาน้ำมันหลายตัวเลย

ออฟไลน์ kumpol2511

• Full Member
ผมก็ตามดูทุกครั้งแหล่ะ ยิ่งรู้ไวยิ่งดีจะไดีส่งผลต่อการตัดสินใจการเติม บางช่วงผมก็เติมใส่ถังรองด้วย