ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ SubCompact crossover หน่อยครับ  (อ่าน 6360 ครั้ง)

ออฟไลน์ Civic_FD

• Jr. Member
  • **
Re: ช่วยแนะนำ SubCompact crossover หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2020, 00:30:53 »
Forester เป็น ACC ถึง0 นะครับ
ขับไปตามคันหน้าจนจอดได้ AVHก็มี

บางครั้งขับแบบไม่ใช้ acc พอไฟแดงหรือรถข้างหน้าชะลอ
กด acc ให้มันเบรคเอง แบบไม่เหยียบเบรค กลายเป็น เบรคโฮล

รถติดผมยิ่งต้องใช้ ACC เพียงกดแค่ปลายนิ้ว สบายจะตาย
ในforester ระยะห่างคันหน้ามี4ระดับ ผมปรับใกล้สุด
รถคันต่อไปควรมีทั้ง ACC กับ lane departure แบบดึงกลับ
Wave Z